ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 10509
ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รักยมลูกพระพรหมตำราหลวงปู่ชื่น

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ของพี่ timmo

มี เรื่องเล่าให้อ่านเรืองนึงนะครับ ๘ปี มาแล้วผมได้รักยมของล.ป.เนื่องจากท่านเคยเล่าให้ฟังถึงการเสกแปลกๆไม่เหมือน ใคร ผมเป็นคนไม่ค่อยชอบเลี้ยงกุมารเท่าไหรเพราะส่วนใหญ่จะใช้คาถา ผมได้รักยมมาพักใหญ่จึงเริ่มคิดว่าเออมีคาถาและมีตัวเสริมบางเรื่องก็ดีนะผม เลือกรักยมเพราะถูกดูไม่มีราคาค่างวดอไร ของอย่างอื่นเก็บไว้ให้คนในเมืองไทยบูชากันดีกว่า เริ่มแรกก็เลี้ยงรักยมตามปกติพาไปทำงานและสังเกตุเอาว่าดีไหมก็เริ่มเ้ห็น ว่าที่ติดๆขัดๆขณะทำงานนั้นเปลี่ยนไปไม่มีอะไรมาแทรกให้หลงไม่มีตัวทำให้ สับสนคือได้แต่เนื้อๆจนผมต้องชมเขาเป็นการส่วนตัว เสน่ห์ก็มี วันนึงผมลืมรักยมไว้ที่บ้่านซึ่งเป็นวันหยุดของคนข้างห้อง (หลังจากเริ่มเลี้ยงได้ไม่นาน)กลับบ้านมาก็อาบน้ำคนข้างห้องเขาก็เลยสงสัย เพราะปกติถ้าผมหยุดผมจะอาบน้ำตอนเย็นแล้วนอนตื่นตีนตี๔ตี๕สวดมนต์พึมพัมจน เขารู้เป็นปกติ เขาถามว่าอ่าวเพิ่งกลับมาเหรอ ผมก็ว่าใช่ครับ(กลับมา๔-๕ทุ่ม)เขาว่าก็ตอนกลางวันยังได้ยินเสียงคุยภาษาัอัง กรษเสียงดังฟังชัดนึกว่าพาเพื่อนต่างชาติมาในห้อง ผมก็ว่าหือเพิ่งจะกลับมานี่แหละ เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นอยู่หลายครั้งจนวันนึงเขาเปิดประตูห้องเพื่อเรียกผมทาน ข้าวก็ไม่เจอใครจนเขาต้องแปลกใจเขามาเล่าให้ฟังทีหลังว่าเวลาผมไม่อยู่จะมี คนคุยกันในห้องเป็นภาษาอังกรษ ซึ่งวันทีเขาบอกนั้นล้วนเป็นวันที่ผมลืมเอารักยมไปทำงานทั้งนั้น จึงนำมาเ่ล่าให้ทราบว่ารักยมล.ป.สามารถพูดอังกรษได้ไม่นานหลังจากผมเลี้ยง จึงเรียนมาให้ทราบและหลวงปู่ท่านเคยบอกผมว่ารักยมนี้เป็นรักยมโสฬสมหาพรหม
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 18:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เล่าไปสั้นๆเดี๋ยวจะเบื่อเพราะไม่มีอะไรอ่านเ้อ้า เพิ่มให้นะครับรักยมเคยตามหามือถือที่ผมลืมในแทกซี่ให้ คือเสียดายเพราะรายชื่อเบอร์โทรในนั้นบาน ผมก็ขอรักยมเขาปรากฏว่าไปเจอเจ้าแทกซี่บีบแตรตรงไฟแดงขณะผมข้ามถนนและคืนมือ ถือให้ ครั้งต่อมาคือคนที่ต้องจ่ายค่าเช่าแทนผมเอาเงินไปเล่นการพนันหมดเขาก็ุ อุตส่าห์ เอารถเขาไปขึ้นเงินทว่าเงินไม่พอเขาก็เลยเอาเงินนั้นไปแทงพนันปรากฏว่าได้ แต่ขาดแค่$200แทนที่จะไปหายืมเขาดันเล่นต่อก็เสียหมดแ้ล้วกลับมาเล่าให้ผม ฟัง ผมจึงขอรักยมและปรากฏว่าหามาได้จริงๆก่อนจะสาย เรื่องนี้สอนว่าโชคลาภให้หวังครึ่งที่เหลือไปหาเองจะดีกว่าอย่าเอาไปทุ่มหมด

Timo
ขอบคุณครับ
ใครได้เจอพี่อู๊ดลองขอดูจากแกได้ครับ "รักยม"
มีแจกด้วยรึครับ
sriyan3 ตอบกลับเมื่อ 2013-4-13 16:29
มีแจกด้วยรึครับ

คงต้องถามแกเอง
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-4-13 16:33
คงต้องถามแกเอง

ขอบคุณที่แนะนำครับ
ว๊าย..ไม่มีแจกครับ ผมมีแค่ขวดเดียว
AUD ตอบกลับเมื่อ 2013-4-14 10:35
ว๊าย..ไม่มีแจกครับ ผมมีแค่ขวดเดียว  ...

อ้าวแล้ว กุมารงิ้วดำกับรักยมไม้ค้ำคูณที่พี่นำน้ำมันในรักยมใส่ไปล่ะ ไม่แจกรึ
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-4-14 11:16
อ้าวแล้ว กุมารงิ้วดำกับรักยมไม้ค้ำคูณที่พี่นำน้ำม ...

ไม่มีนะ รักยมมีของหลวงปู่แค่ขวดเดียว ตอนนั้นก้เอาให้ป้อม กับหมอหนุ่มไปไม่ใช่เหรอ พี่ไม่ได้เก็บไว้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้