ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 3287
ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จงทำและจงใช้ ตามความสามารถของตนเอง

[คัดลอกลิงก์]

คนเราที่วุ่นวายทุกวันนี้ เพราะมีความโลภเป็นนิสัย ตัดความโลภไปได้ ชีวิตก็จะสบาย บางคนเห็นคนอื่นมี ก็อยากมีอย่างเขา..
พวกเอ็งลองมองดูตัวเองซิ ถ้าทำอะไรได้ไม่เหมือนเขาก็อย่าไปทำเลย มันจะทำให้พวกเอ็งและครอบครัวเดือดร้อนเปล่าๆ...”

จงอย่าไปทำตามอย่างคนอื่น จงทำและจงใช้ ตามความสามารถของตนเอง และจงเป็นผู้ที่รู้จักรักษาสมบัติของตนเองที่มีที่หาได้ นั่นแหละพวกเอ็งก็จะไม่เดือดร้อน...”

หลวงพ่อเก๋  สุนันโท..” หรือ “ท่านพระครูสุนันทวิริยาภรณ์” อดีตเจ้าอาวาสวัดแม่น้ำ ตำบลบางขันแตก อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรสงคราม

ครับ ขอบคุณครับ
ขอบคุณคร้าบ
ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-26 17:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พวกเอ็งลองมองดูตัวเองซิ
ถ้าทำอะไรได้ไม่เหมือนเขาก็อย่าไปทำเลย

ขอบคุณครับ...
ตนเตือนตนนั่นแหล่ะดี
ขอบคุณครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 07:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้