ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 409
ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>>>แก้วมณีโชติ แก้ววิเศษติคญาโณ<<<

[คัดลอกลิงก์]
>>>แก้วมณีโชติ<<<

คือแก้ววิเศษ  หรือแก้วจินดามณี หรือแก้วสารพัดนึก    สามารถเปล่งแสงได้ในตัวเองดุจแสงจากหลอดไฟนีออน   
หรือดุจแสงพระจันทร์เพ็ญ  และสามารถดลบันดาลให้ผู้ที่เป็นเจ้าของ และผู้เลื่อมใสศรัทธาได้รับสิ่งที่ตนเองปรารถนา
คนไทยเราจึงรู้จักในนาม “แก้วจินดามณี  หรือแก้วสารพัดนึก
ในด้านโลกิยภูมิแล้ว  แก้วมณีโชติ คือของวิเศษสูงสุด ที่มวลมนุษย์อยากได้ครอบครอง
    แต่ผู้ที่ได้ครอบครองมีเพียงคนมีบุญญาธิการที่ได้สร้างไว้ดีแล้วเท่านั้น

~.พระคาถาแก้วมณีโชติ.~
แคล้วคลาดปลอดภัย เจริญด้วยโภคทรัพย์ สมปรารถนา
เทวดาปกปักษ์คุ้มครองรักษา

คาถาบูชา
(ท่องนะโม 3 จบ)
นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ
นะโมพุทธายะ
นะมะพะทะ จะภะกะสะ
นะ มะมะ นะ
นะ อะอะ นะ
นะ อุอุ นะ
อังอิอัง อุอะมุมะมูนมา นะชาลิติ
พุทธะสังอิ หังระมาลา ระมาลาหัง
มาลาหังละ ลาหังระมา นะชาลิติ

ขอขอบคุณ...ข้อมูลดีๆ  จาก อ.สรายุทธ และ เวปฯ บ้านจอมพระ

สนใจบูชา โทร0899240386
หรือทักทางข้อความ……พี่จ้อ
ขอบคุณค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้