ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4249
ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอเล่าเรื่องที่ขอไว้กับหลวงปู่หน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ของคุณโอ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ทำเรื่องขอสินเชื่อกับธนาคารๆหนึ่งเอาไว้ครับ  โดยเป็นการ Refianance แต่วงเงินสินเชื่ออันนี้ มีจำกัด ซึ่งไม่รู้ว่าผมจะได้ทันหรือป่าว  ซึ่งถ้าทำได้ทัน  ผมจะประหยัดดอกเบี้ยไปได้อีกหลายเลยครับ ( ในทางกลับกันถ้าไม่ได้ ต้องจ่ายเพิ่มเยอะมาก )

เมื่อวานมีข่าวแจ้งมาว่า วงเงินนี้ ใกล้หมดเต็มทน ผมเองก็ทำอะไรไม่ได้  ทำได้แค่เพียงขอหลวงปู่ , องค์พ่อ และ องค์นาคานาคานาคี ไว้ว่า ขอให้ทันด้วยเถอะ แล้วผมจะถวายขนมจีน ผลไม้ ไข่ต้ม ให้

เช้านี้.......ผมได้ไปทำเรื่องที่กรมที่ดิน  พี่ๆที่ทำงานโทรมาบอกว่า " วงเงินหมดแล้ว " ................. ในช่วงเวลานั้น ผมทำอะไรไม่ถูกเลย คิดได้แค่เพียงต้องทำใจแบกรับดอกเบี้ยมหาศาลต่อไป  รู้สึกเจ็บใจตัวเองมากที่ช้าไปแค่ 1 วัน

แต่พอกลับมาถึงที่ทำงาน  ก็มีข่าวดีจากเพื่อนร่วมงานว่า จริงๆแล้วไปกู้สวัสดิการของพนักงานได้นะ  ซึ่งพอลองโทรไปเช็คดูแล้ว ปรากฎว่าได้ดอกเบี้ยถูกกว่าวงเงินที่ขอหลวงปู่ไปเสียอีก  จึงนึกใจว่า สงสัยหลวงปู่ให้อันที่ดีกว่าแน่ๆ  นี่ถ้าผมได้วงเงินกับที่หมดไปแล้ว คงจะไม่ได้อันที่ดีกว่าอันนี้หรอก

ขอบคุณหลวงปู่มากครับ

ขอได้ดั่งแก้วสารพัดนึก

กราบไหว้ท่านรับรู้

จะไม่ให้รักอย่างไงไหว

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-5-6 18:58
ขอได้ดั่งแก้วสารพัดนึก

กราบไหว้ท่านรับรู้

ยืนยันตามที่ศิษย์พี่ใหญ่กล่าวอีกหนึ่งเสียงครับ เพราะได้รับความเมตตาจากหลวงปู่บ่อย ๆ ครับ
ส่วนผมขอเรื่องงานครับ...สมหวังสมหวัง
ขอเงินกะหลวงปู่หลวงปู่ก้อให้เงินก๊าบบบบ
จะบอกไงดี ช่วงก่อนหน้าไม่สบายใจ ทำงานร่วมกับแขกแล้วเข้าใจคำว่า เจองูกับเจอแขกให้ตีแขกก่อน

ตอนอาบน้ำมนต์เลยขอบารมีหลวงปู่กับอาจารย์ครับ ว่า "ขอให้มีชัยเหนือศัตรูและผู้มุ่งร้าย ไม่ว่าจะชาติใด ภาษาใด"

หลังจากนั้นไม่ถึงเดือน ตอนประชุม อยู่ๆ MD ก็พูดแปลเป็นไทยได้ว่า ไม่เกินสิงหาคม พวกมันจะหายไปจากชีวิตเรา คริๆๆ

รักหลวงปู่กับอาจาย์ที่ซู๊ด เราปากหนักพูดไม่เพราะ จะบอกกล่าวอะไร นั่งตรงหน้ายังได้แต่ขอในใจ 555
คนดีๆขออะไร ไม่เกินกรรม หลวงปู่ช่วยได้เสมอครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-1-13 09:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้