ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 1786
ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

นิมิตนารายณ์อิทธิฤทธิ์

[คัดลอกลิงก์]
ชุดแดงแรงฤทธิ์

ย้อนนึกถึง...เมื่อครั้งนั้น บางทีผมก็แปลกใจในสิ่งที่เห็น แต่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่า อาจเป็นอุปทานที่คิดไปเอง

ในวันนั้นจึงไม่ได้ใส่ใจบอกใคร และไม่ใคร่สงสัยมากนักจึงมิได้เรียนถามอาจารย์ ว่าไปเปลี่ยนเอาชุดอะไรมาใส่

ด้วยคิดว่าเห็นอยู่คนเดียว และอาจคิดไปเอง จนกระทั่งมาเห็นอีกเป็นครั้งที่ 2 ตอนอาจารย์มาเจิม บริษัท กับเชิญเจ้าที่

จึงได้รู้ว่าสงสัยจะเห็นจริงๆ

ตอนทำพิธี มนต์พระกาฬ จำได้ว่าพอเริ่มเข้าพิธี ทุกอย่างก็เงียบลง ผู้ที่อยู่ในพิธีก็นั่งรับพลังบางท่านก็เข้าสู่สมาธิ

ผมเองก็เป็นหนึ่งในผู้คนเหล่านั้น

หลังจากจัดท่าทางนั่งหลับตา ก่อนเข้าสู่สมาธิ ก็อธิฐานกับหลวงปู่

ถ้าลูกเข้าถึงสมาธิได้จริงๆ ก็ขออย่าให้จิตกระทบกระเทือน หรือเกิดอันตรายใดๆเลย ไม่เอาไม่เห็นในสิ่งอัปมงคลทั้งสิ้น

จากนั้นก็เริ่มเพาวนาเข้าสมาธิ

ภาวนาไปได้สักพัก ก็รู้สึกต้นคอขนลุก แล้วค่อยๆสงบลง

จากนั้นก็เหมือนมีแสงสว่างจ้ามากเกิดขึ้นในจิต ขนาดหลับตายังรู้สึกว่าแสงแยงตา แต่แปลกที่ไม่แสบไม่เคืองแต่สว่างมากๆ

แล้วแสงค่อยๆลดลง จนสามารถพอมองเห็น แต่พอมองเห็นกลับแปลกใจ ว่าที่นี่ที่ไหน ทำไมผู้คนถึงได้เยอะแยะไปหมด มากมายจนนับไม่ไหว

แทบจะเป็นหมื่นเป็นแสน เลยรีบมองหาว่าอาจารย์อยู่ที่ไหน พอกวาดตามองไปทางด้านหน้า ยิ่งรู้สึกแปลกใจขึ้นไปอีก

ภาพที่เห็นคืออาจารย์นั่งเป็นประธานอยู่ตรงกลาง ชุดแดงที่สวมใส่ ค่อยๆเปลี่ยนไป เป็นเหมือนเครื่องทรงกษัตริย์

แต่ ชุดที่สวมไม่เหมือนกับในละครทีวีที่เคยเห็น

โดยมีภาพทับซ้อนของเทพอีกองค์อยู่ข้างหลัง แต่ผมมองไม่ออกว่าเป็นใครเพราะรัศมีจ้ามาก เห็นแต่เพียงรูปร่างและมี4กร

พอมองเงยขึ้นไปก็เห็นหลวงปู่นั่งอยู่สูงสุดเหมือนคอยดูแลทุกอย่างตรงนั้น

แล้วผมก็รู้สึกสงสัยกำลังดูอะไรอยู่รึว่าจิตคิดเองเออเอง จึงได้ออกจากสมาธิแล้วลืมตาขึ้น

เออๆก็อยู่ในห้องพิธีนี่หว่า แต่พอมองไปทางอาจารย์ ปรากฎว่า ....

มีเสี้ยววินาทีที่เห็นภาพทับซ้อนเหมือนตอนอยู่ในสมาธิเลยสงสัย อาจารย์ใส่ชุดอะไรมาเสกพระอีกละเนี่ยไปแอบเปลี่ยนตอนไหนกัน

แต่มงกุฎที่อาจารย์สวมไม่เหมือนของไทย รองเท้าที่สวมปลายนี่งอนเชียว เหมือนศิลปขอมมากกว่า

บันทึกจากคุณม่านหมอก

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-10-25 18:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เนื่องจากผ่านมานานพอสมควร แต่ก็ยังจำได้ขึ้นใจในความฝันคืนวันนั้น เหตุการณ์เกิดในถ้ำแห่งนึง แสงสว่างสลัวๆแต่ก็พอเห็นหน้าเห็นตัวกันในระยะไม่เกิน10ก้าว ผม เมธ และอ.สรายุทธ เดินเหมือนสำรวจอะไรบางอย่างในถ้ำนั้น เดินกันอยู่ไม่นานสายตาผมก็ไปปะกับดวงไฟเล็กๆคู่นึงสีแดงเป็นประกายรูปทรงรีๆในแนวตั้ง แต่มันไม่ได้อยู่นิ่ง ดวงตาคู่นั้นค่อยๆเคลื่อนตัวเข้ามาเรื่อยๆ เหมือนกับมีอำนาจอะไรบางอย่างสะกดให้ผมไม่สามารถถอนสายตาไปจากดวงไฟคู่นั้นได้เลย ในตอนนั้นเหมือนเมธจะหันมาเห็นความผิดปกติที่เกิดขึ้น จึงรีบเอื้อมมือมาดึงผมออกจากตรงนั้นแบบฉิวเฉียดเพราะดวงไฟคู่ที่เห็นนั้นพุ่งออกมาเป็นงูยักษ์ที่หมายจะกัดผม หลังจากที่พลาดการฉกกัดครั้งแรกเจ้าพญางูนั้นคงจะโมโหเพราะกลับตัวกลับมาแผ่แม่เบี้ยสูงเกือบถีงผนังถ้ำเหมือนเตรียมโจมตีอีก ด้วยความตกใจกำลังจะวิ่งหนี เมธก็ล้มลง ผมหันไปดูที่ตัวเมธเห็นที่เเขนของเมธมีเลือดไหล ใช่ครับเมธโดนเขี้ยวเจ้างูตัวนั้นตอนที่ดึงผมให้หลบจากการโดนฉกกัดในครั้งแรกนั้นเอง แล้วจะทำยังไงดีละทีนี้ หลังจากที่คิดอยู่นั้น จู่ๆอีกมุมห้องนึงก็ปรากฎแสงประหลาด พร้อมกับเห็นอาจารย์เดินออกมาจากตรงบริเวณนั้น ที่แปลกคือ อาจารย์มีแขนเพิ่มขึ้นมามากมาย คล้ายองค์เทพในรูปที่เคยเห็น จนสุดท้ายงูยักษ์ตัวนั้น ก็ถูกจัดการในที่สุด แล้วอาจารย์ก็เอามือลูบที่แขนเมธ แผลที่เห็นเมื่อกี้หายไปเหมือนไม่เคยมีมาก่อน อัศจรรย์จริงๆ ฝันอะไรขนาดนี้ครับ หลังจากนั้นก็สะดุ้งตื่นครับ

บันทึกจากคุณรัช
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-10-25 18:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานกลับจากขายของที่งานประกวดผมอธิษฐานหลวงปู่ว่าอยากขายของได้จะไปอัดรูปให้อาจารย์ใส่กรอบให้ด้วย เชื่อมั้ยครับประมาณชั่วโมงให้หลัง มีคนมาซื้อได้เงินตามจำนวนที่ต้องการเฉยเลย ทั้งที่วันอาทิตย์คนเดินน้อยกว่าวันเสาร์ด้วยคับ แถมตอนเย็นเอารูปอาจารย์ไปอัดขยาย แค่โอนไฟล์เข้าไป ปรากฎว่าเครื่องอัดขยายภาพหยุดทำงาน เครื่องดับ ช่างหันมาบอกวันนี้ไม่ได้นะครับ เครื่องเสีย ผมงงเลย ผมถามว่าเป็อะไร ช่างบอกอยู่ดีๆก็เสีย ไม่รู้สาเหตุ ถ้ารอไม่รู้จะเสร็จเมื่อไหร่ เลยบอกให้ผมกลับไปก่อน ถ้าเสร็จจะโทรบอก ป่านนี้ยังไม่โทรมาเลยคับ

ทำไมรูปอาจารย์แรงจังครับ อาจารย์อย่าลืมให้เครื่องใช้ได้นะครับเดี๋ยวได้รูปช้าครับ เมื่อเช้าเข้าไปดูก็ยังซ่อมไม่เสร็จครับ  แรงมากๆรูปอาจารย์คู่นี้ครับ (ภาพพระเสาร์ กับ ภาพชุดแดงพระกาฬไชยศรี)
วันนั้นขอบารมีพระศรีราม พระมหาจักรพรรดิ์ พระแก้ว พระกาฬ แฝงไปด้วย รัชรับงานไปรัชต้องจุดธูปบอกกล่าวเองเลย 16 ดอก

บันทึกจากคุณรัช

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้