ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2225
ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนสอบถามหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
พอดี ศรัทธาหลวงปู่กับอาจารย์มากครับ แต่ผมเป็นน้องใหม่ อยากจะฝากตัวครอบครูกับอาจารย์ครับ เลยอยากถามพี่ๆครับว่า มีพิธีหรือวันเฉพาะของอาจารย์มั้ยครับที่รับลูกศิษย์
งานไหว้ครู จะจัดขึ้น ช่วงวันที่ 17-19 มิถุนายน ของทุกปี
โดนจะจัดขึ้นในวันที่ตรงกับวันอาทิตย์ เป็นหลัก เพื่อสะดวกแก่ศิษย์ ในการเดินทางเข้าร่วมพิธี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้