ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 3755
ตอบกลับ: 13

สอบถามครับ จัดสร้อยแบบนี้ได้หรือเปล่าครับ

[คัดลอกลิงก์]
เรื่องการวางตำแหน่งครับ % ขุนแผนนาคเกี้ยว % ตรงกลาง (องค์ใหญ่ )ดวงตราอาถรรพ์ % ขุนแผนสะกดทัพ รบกวนสอบถามถูกต้องหรือเปล่าครับ ขอคำแนะนำครับ หรือ ถ้าจะแขวนเดี่ยว องค์เดียว องค์ใหนครับ  ( ขอบคุณครับ )

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-8-4 08:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สอบถามเพิ่มครับ แล้วพุทธคุณ นาคเกี้ยว กับ สะกดทัพ พุทธคุณ แตกต่างกันยังไงครับ ดีทางใหนครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2019-8-5 10:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จัดชุดได้สวยงามดีครับ ถ้าแขวนเดี่ยวแนะนำดวงตราอาถรรพ์ แต่แขวนเป็นชุดนี้ก็ลงตัวดีนะครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-8-5 11:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2019-8-5 10:15
จัดชุดได้สวยงามดีครับ ถ้าแขวนเดี่ยวแนะนำดวงตราอาถรรพ์ แต่แขวนเป็นชุดนี้ก็ลงตัวดีนะครับ

ขอบคุณมากครับ  พอดีผมเพิ่งเริ่มเก็บของหลวงปู่ชื่น นะครับ ( แขวนพระมาหลายองค์ครับ ) แต่ที่เห็นผลเร็วและ แรงก็ หลวงปู่ชื่นและครับ( ตอนลองขอดูครั้งแรก  ถ้าถูกลอตเตอรี่จะเชื่อว่าขลังจริงของจริง นึกเลขอะไรไม่ออก ซื้ออายุหลวงปู่ชื่น ตอนท่านมรณะ 86  -87 งวดที่ 1 ก.ค. 62 ออก 2ตัว 86 ได้มาพอสมควรครับ ก็เลยเก็บพระของท่านมาเรื่อยๆนะครับ เพิ่งเริ่มเก็บครับ
โพสต์ 2019-8-6 02:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
NRsurachaiDK ตอบกลับเมื่อ 2019-8-4 08:36
สอบถามเพิ่มครับ แล้วพุทธคุณ นาคเกี้ยว กับ สะกดทัพ พุทธคุณ แตกต่างกันยังไงครับ ดีทางใหนครับ

ลงตัวครับ
ไม่ผิดอะไรหรอก
โพสต์ 2019-8-6 02:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แรกๆๆ ผมเอง ก็เป็นเหมือนกัน
องค์ไหนดีหนอ ห้อย3 องค์ หรือ5 องค์ดีเลือกไม่ถูก

จนต้องเลือกห้อยที่ล่ะองค์เพื่อให้รู้ว่าองค์เหมาะสมกับช่วงไหนเวลาไหน
ซึ่งประการณ์ก็ไม่เหมือนท่านอื่นๆๆเอาซ่ะเลย

โพสต์ 2019-8-22 10:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
NRsurachaiDK ตอบกลับเมื่อ 2019-8-5 11:12
ขอบคุณมากครับ  พอดีผมเพิ่งเริ่มเก็บของหลวงปู่ชื่น  ...

โพสต์ 2019-8-22 10:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Metha ตอบกลับเมื่อ 2019-8-6 02:38
แรกๆๆ ผมเอง ก็เป็นเหมือนกัน
องค์ไหนดีหนอ ห้อย3 องค์ ห ...

ประสบการณ์ต้องไม่ธรรมดา
โพสต์ 2019-8-22 18:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2019-8-22 18:44

ผมว่า,,,ผมลงอิทธิคุณของวัตถุมงคล  แต่ละรุ่นให้ครบแล้วนะคับ   ลองเข้าไปอ่านดูอีกทีนะคับ   ถ้าตกหล่นเมื่อตอนย้ายบ้านจะลงให้ใหม่คับ
จัดชุดพระแแบบนั้นเหมาะสมดีคับ   แต่อิทธิคุณของดวงตราจะโดดเด่นกว่า  เท่านั้นเอง   ถ้าอยากลองห้อยเดี่ยวๆเลยคับ  อิทธิคุณเด่นไปคนละแบบ
ต้องขอโทษด้วยที่มาตอบช้านะคับ    ติดภาระกิจอื่นๆคับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-8-22 22:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2019-8-22 18:41
ผมว่า,,,ผมลงอิทธิคุณของวัตถุมงคล  แต่ละรุ่นให้ครบแ ...

ครับผม ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำ ผมลองแขวนเดี่ยวดูแล้วครับ ดวงตราอาถรรพ์ชัยมหานาถ แรกๆนี้มึนๆเลยครับ บ้างที่ไปในสถานที่แปลกๆไม่เคยไป อยู่ๆนี้ขนลุกเลยครับ  แต่จะไม่รู้สึกกลัวอะไร แขวนแล้วมีความรู้สึกว่า อุ่นใจมากครับ แต่ทางเมตตา มหานิยม มหาเสนห่์ โชคลาภ ค้าขาย นี้ยังไม่มีครับผม ( ตอนนี้ก็ยังแขวนอยู่ครับ องค์ดำ )องค์นี้ครับ

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้