ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 9138
ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รูปถ่ายหลังจีวรปี 2521 หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม จ.ชัยนาท

[คัดลอกลิงก์]

รูปถ่ายหลังจีวรปี 2521 หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม จ.ชัยนาท

รูปถ่าย หลังจีวร หรือรูปถ่ายผูกพัทธสีมางานฝังลูกนิมิตปี ๒๕๒๑ เป็นรูปเต็มองค์ขาวดำ

กระดาษของรูปมี 2 แบบคือ กระดาษมันหรือเรียกอีกอย่างว่ากระดาษเรียบ และกระดาษหนังไก่ ด้านหลังของรูปมีหลายแบบไม่ตายตัว บางรูปก็ติดเศษจีวรเก่าของหลวงพ่อไม่ปั๊มยันต์ บางรูปก็ติดเศษจีวรแล้วปั๊มยันต์ด้วยหัวใจพระสิวลี คือ นะ ชา ลี ติ และ คาถาหลวงพ่อเฒ่า คือ อะ ปะ จะ คะ บางรูปปั๊มตราวัดไม่ติดจีวร บางรูปมีทั้งติดจีวรและตราวัด บางรูปไม่มีอะไรเลยขาวๆก็มี และมีทั้งเลี่ยมพลาสติกเดิมจากวัด และไม่เลี่ยมพลาสติคก็มี สำหรับราคาที่ให้ออกทำบุญรูปละ 10 บาท(ไม่เลี่ยม)และ20บาท(เลี่ยมเดิมจากวัดมีสีน้ำตาล/ส้ม/น้ำเงิน/เหลือง/เขียว/ม่วง/แดงหรืออาจจะมีสีอื่นอีกก็เป็นได้ครับ)

จำนวนการสร้าง 1 หมื่นรูป รูปถ่ายหลังจีวร ปี ๒๕๒๑ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม เป็นวัตถุมงคลที่มีประสบการณ์ในเรื่องของโชคลาภเด่นชัดมากที่สุด แต่เรื่องคุ้มครองป้องกันภัยก็มีให้เห็นนะครับ

..ภาพของแท้ต้องไม่ดำมากเกินไป ดูลักษณะผิวของภาพประกอบและ มีเส้นสเกลด้านข้าง (ไม่มีก็ได้บางทีตัดชิดเลยอย่าใช้ยึดติดเป็นตัวชี้ขาด ภาพแท้นั้นต้องดูองค์ประกอบอย่างอื่นพิจารณาร่วมด้วยนะครับ แต่ส่วนใหญ่ที่พบเจอจะมีเส้นสเกลให้เห็นครับ) ..สำหรับรูปภาพที่ผมนำมาเสนอแก่ท่านสมาชิกนั้น เรียกว่ารูปถ่ายหลังจีวร แบบปั๊มยันต์  รูปภาพทำจากกระดาษหนังไก่ เลี่ยมเดิมๆจากวัด ใบหน้าของหลวงพ่อชัดเจน ไม่มีตำหนิ สภาพสวยจัด แถมด้านหลังเป็นจีวรเต็มแผ่นหมึกปั๊มยังชัดเจนอยู่สภาพแบบนี้หายากมากครับ ปัจจุบันนี้หาสวยสมบูรณ์ได้ยากมากๆครับใครมีต่างก็หวงแหน พุทธคุณครอบจักรวาลและเป็นมงคลชีวิตแก่ผู้ครอบครองครับ เป็นภาพแทนกายที่มีประสบการณ์มากมายอีกรุ่นนึงเลยทีเดียว

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้