ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4653
ตอบกลับ: 10

ประสบการณ์ ตะกรุดนะผ่านด่านยักษ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Metha เมื่อ 2019-7-18 19:59

ตอนแรก ก็ไม่อยากจะเล่าประสบการณ์เรื่องนี้เอาส่ะแล้ว
แต่เพื่อเป็นวิทยาทาน ขอเล่าสักหน่อย

เรื่องก็ไม่ได้มีอะไร มากมายเลย แต่มันมีเหตุการณ์ ให้ต้องได้ขอพุทธคุณหลวงปู่ และตะกรุดนะผ่านด่านยักษ์
ซึ่งหลายๆๆท่านจะเรียกว่า ตะกรุดนะผ่านด่าน (ด่านตำรวจ)

เหตุการณ์ มีอยู่ว่า
ค่ำคืน วันศุกร์สิ้นเดือน ซึ่งเป็นวันพระส่ะ ด้วยปกติคนทำงาน มนุษย์เงินเดือนอย่างเราๆ ท่านๆ
คงจะทราบดีว่า ศุกร์สิ้นเดือน คือสวรรค์ ของคนทำงาน

ค่ำคืนนั้นผมเอง ก็ทำงานกว่าจะเลิก ก็ห้าทุ่มกว่าๆๆ
มี ...เสียงโทรศัพท์ เรียกเข้า ถี่ๆๆๆ

หลายรอบจนต้องรับสาย

...สวัสดีครับ

เสียงปลายสาย เป็นเสียงหัวหน้าแผนก
เอง อยู่ไหนว่ะ มาหาที่ร้าน...หน่อย

ก็ตามคำสั่งครับผมแวะไปที่ร้านหลังจากเลิกงาน

ก็กินเบียร์นิดหน่อย ตามสมควร

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-7-18 19:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Metha เมื่อ 2019-7-18 20:16

หลังจากเวลาล่วงไปถึงประมาณตีหนึ่งก็แยกย้ายกันกลับ.
.
.
คราวซวย ก็มาถึงผมจริงๆๆ

.
.
.
หลังจากลาเจ้านาย แยกย้ายกันกลับบ้าน
ผมขับรถออกจากร้าน ไม่น่าจะถึง 1 กิโล สายตาก็เห็นไฟกริบๆๆๆ
ในใจก็คิดว่าคงจะมีซ่อมถนนแน่นอนเลย ไม่เอ๋งใจอะไรมาก ขับต่อไปเรื่อย

แต่ก็นั้นล่ะครับ ขับเข้าด่านตรวจแอลกอฮอ เต็มๆๆ ซวยแล้วเรา
คืนวันเสาร์ซ่ะด้วย นอนกรงแน่เลย

สวัสดีครับ...ขอตรวจแอลกอฮอ ด้วยครับ...ตำรวจทักทายพร้อมกับยื่น เครื่องตรวจให้เป่า

ปูดดดดดด....สุดลมหายใจ

..แอกกอฮอ เกินกว่า ที่กฏหมาย กำหนดน่ะครับ เอารถจอด แล้วเชิญที่โต๊ะ ผู้กองน่ะครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-7-18 20:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุก
คุก
คุก....

ทำไมมันซวยแบบนี้หน่อ...ระหว่างที่รอคิวตรวจอีกรอบกับ สารวัตรเวร (เรียกถูกหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ)

พอจะตั้งสติได้ ก็บนกับหลวงปู่ พร้อมกับกำตะกรุดน่ะผ่านด่าน ขอให้ผ่าน ขอให้ผ่านด่านตรวจด้วยเทอญครับ

สิ้นสุดคำอธิฐาน ก็ถึงคิวผม พอดี

ปูดดดดดด

สุดลมหายใจ....ผลปรากฏว่า

แอลกอฮอ ขึ้นเพียง 49 %

รอดสิครับ

ผมรอดคุกแล้วโวย
โพสต์ 2019-7-19 16:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2019-7-19 19:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-7-21 03:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องแบบนี้ อย่าไปคิดลองเลยน่ะครับ
โพสต์ 2019-8-17 16:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Metha ตอบกลับเมื่อ 2019-7-21 03:00
เรื่องแบบนี้ อย่าไปคิดลองเลยน่ะครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2019-8-18 08:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-9-2 07:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-2-26 09:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ผ่านด่านยักษ์
ผ่านอุปสรรค
ผ่านวิกฤต
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้