ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2461
ตอบกลับ: 7

ประสปการณ์ล็อกเก็ตอาจารย์สรายุทธ รุ่น 9 พระกาฬไชยศรี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2019-5-15 12:03

ขอเล่าเรื่องประสปการณ์  ล๊อคเก็ตรุ่นนี้ให้  พี่น้องและผู้ศรัทธา  อาจารย์สรายุทธ  ได้ทราบถึงพุทธคุณ แห่งล๊อคเก็ตพระกาฬไชยศรี  โดยได้ขออนุญาติเจ้าของเรื่องมาแล้ว  จึงนำมาบอกเล่าให้พวกเราได้ทราบในที่นี้กันบ้างคับ
      เรื่องมีอยู่ว่า  มีคุณพี่ท่านหนึ่งได้เช่าบูชา ล๊อคเก็ตพระกาฬไชยศรีไปจาก   พี่จ้อไม่นาน   ขอเรียกชื่อพี่เขาว่า  พี่เป้นะคับ   ได้พกล๊อคเก็ตทานอาจารย์รุ่นนี้ติดตัวไปทำธุระกับหลานที่  ม.รามคำแหง  หลังจากส่งหลานให้ไปสอบที่รามแล้วก็ขับรถหาที่จอด  ได้ที่จอดแถววงเวียนหน้า ม.รามฯ  กำลังเดินข้ามถนนหลังจากมองดูแล้วไม่มี  รถยนต์วิ่งมาแน่นอน  จึงเดินข้ามไป  ทันใดนั้นเองก็มีรถยนต์ฟอร์จูเนอร์  ขับมาอย่างรวดเร็ว  และชนพี่เขาเข้าเต็มแรง  จนกระเด็นไปหลายเมตร  ด้วยสัญชาติญานก็มือเอาไถล่ไปกลับพื้นถนน  เพื่อชันตัวลุกขึ้น ผู้คนที่อยู่บริเวณนั้นเห็นเหตุการณ์ต่างก็วิ่งกันเข้ามาดูและช่วยเหลือ  บ้างคนหลุดปากมาว่าตายไหม  ที่พอมีสติหน่อยก็เข้ามาถามว่าปาดเจ็บมากไหม  ลุกขึ้นไหวไหม    พอลุกขึ้นได้ก็สำรวจตัวเองว่าปาดเจ็บที่ใดบ้าง  ผลปรากฎไม่เป็นอะไรเลย  มือก็ไม่ถลอกจากการลื่นไถล่  จะมีก็เพียงเสื้อผ้าที่มีรอยเปลื้อนเพียงเล็กน้อย  ทำเอาผู้คนที่เข้ามาต่างแปลกใจ  พอพี่เป้ตั้งสติได้ก็มองดูรถคู่กรณี  รถที่เข้ามาชนก็เห็นกันชนหน้าบุบเป็นรอย   เจ้าของรถรีบเข้ามาดูอาการและสอบถาม  ถึงอาการปาดเจ็บและจะรีบนำส่งโรงพยาบาลให้   แต่พี่เป้สำรวจดูตัวเองจนแน่ใจว่าตนไม่เป็นไร  จึงบอกคู่กรณีว่าไม่เป็นไรคับ   ไม่ต้องไปโรงพยาบาล  หลังจากเคลียร์เรื่องราวที่เกิดขึ้น  พี่เป้ก็มาลำดับเรื่องราวว่าทำไมกระเด็นไปไกลขนาดนั้นกลับไม่เป็นอะไรเลย  และความรู้สึกตอนนั้นก็ทำเขาแปลกใจมาก  สำรวจดูตัวเองก็พกล๊อคเก็ต พระกาฬไชยศรีมาเพียงองค์เดียว  จึงทำให้แน่ใจแล้วว่าต้องเป็นพุทธคุณเห็นล๊อคเก็ตอาจารย์สรายุทธแน่นอน  ที่ช่วยเขาเอาไว้   พี่เป้โทรมาเล่าเรื่องนี้ให้กับพี่จ้อ  และผมฟังว่า    ความรู้สึกตอนนั้น  "ช่วงตอนที่เห็นรถพุ่งมาใกล้จะถึงตัว  รู้สึกเหมือนมีคนที่ตัวใหญ่มาก  มาอุ้มและโยนเขาออกไป" นี่เป็นประสปการณ์ที่   อัศจรรย์ใจมากๆจนต้องนำมาบอกเล่าต่อ
   ต้องขอขอบคูณ พี่เป้ที่นำเรื่องราวดีๆมาบอกเล่าต่อให้พวกเราได้รับทราบกัน  กราบขอบพระคุณคับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2019-5-12 20:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มารอครับ
โพสต์ 2019-5-13 16:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มารอด้วยครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-5-15 12:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2019-5-15 12:10

เด่วมีอีกเรื่องคับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2019-5-16 11:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอครับ
โพสต์ 2019-5-16 11:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2019-5-18 21:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2019-5-23 23:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้