ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4221
ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามขุนแผนชมตลาดครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Yoyo เมื่อ 2018-7-8 17:57

สวัสดีครับ ผมเพิ่งได้ขุนแผนชมตลาดมา นำไปเลี่ยมมาแล้ว อยากจะสอบถามว่าก่อนจะนำขึ้นห้อยคอ ต้องบูชา สวดคาถา อย่างไรมั่งครับ
ขอบคุณครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
คาถาขุนแผนชมตลาด หาได้ในเน็ตหรือในเว๊บนี้แหละครับ แต่ส่วนตัวผมไม่ค่อยจะสวดอารธนาเสียเท่าไหร่ ชอบแบบตั้งจิตนิ่งๆ อารธนาแล้วอธิษฐานแขวนคอเลย 555
majoy ตอบกลับเมื่อ 2018-7-6 07:56
คาถาขุนแผนชมตลาด หาได้ในเน็ตหรือในเว๊บนี้แหละครับ แ ...

อาถันโท....อิติฤทธิ  ชื่น ม่านแขวนเลย     จะดีใจ  หรือ  จะตบม่านดีเนี้ย
จะใช้  บท เทวดารักษา  ก้ได้คับ
ตั้งนะโมฯ 3 จบ
พุทธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา
นะเสน่หาให้มาสวาหะ โมเสน่หาให้มาสวาหะ พุทเสน่หาให้มาสวาหะ ธาเสน่หาให้มาสวาหะ ยะเสน่หาให้มาสวาหะ
นะนิยมให้มาสวาหะ นินิยมให้มาสวาหะ พุทนิยมให้มาสวาหะ ธานิยมให้มาสะวาหะ ยะนิยมให้มาสวาหะ
มหานิยมเสน่ห์ด้วย นะโมพุทธายะยะธาพุทโมนะ เทวดาเจ้าข้าจงมารักษาข้าพเจ้าไปเดี๋ยวนี้ เทอญ

หรือจะใช้บทเต็ม  ดั้งเดิม  ก้ไม่ขัดคับ   ให้เน้นที่จิตภาวนาต้องนิ่ง
ลงรูปโชว์ หน่อย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-7-8 17:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Metha ตอบกลับเมื่อ 2018-7-7 20:01
ลงรูปโชว์ หน่อย

แก้ไขโพส ลงรูปแล้วครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-7-8 17:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นครับผม เป็นศิษย์ใหม่ ฝากตัวด้วยนะครับ
ใช้คาถาบทเทวดารักษาครับ
สวย คม ชัด
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2018-7-6 11:43
อาถันโท....อิติฤทธิ  ชื่น ม่านแขวนเลย     จะดีใจ  หรือ  จะตบม่านดีเนี้ย

จ๊าก เฮียมาเอง ป๋มอาราธนาพระรัตนตรัยและครูยาอาจารย์ด้วยอ่าคร๊าบ แบบว่ารีบเร่งยามเช้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้