ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2387
ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

นะโมเม

[คัดลอกลิงก์]
ขอเล่าประสบการณ์ สดๆร้อนๆ บูชาครูครับ

เนื่องการทำงานผมจะทำเกี่ยวกับ "ดูแลสระว่ายน้ำ" โดยจะประกันการขุ่นเขียว แล้วทีนี้เมื่อช่วงต้นเดือนเมษา ช่วงเด็กปิดเทอม สระที่โคราชที่ดูเเลกันมาปีกว่าๆ ดันเกิดขุ่นเขียวขึ้น และจากการที่ดูเเลกันมา เป็นปี ไม่เคยเป็นหรือถ้าจะเกิดขุ่น ก็ใช้เวลาปรับเเค่วันสองวันก็หาย แต่มาครั้งนี้ ผมปรับให้หายแต่แค่สองวันก็กลับมาอีก ผลัดหายผลัดเป็น ผมต้องวิ่งรถไปกลับโคราช-ปากช่อง  หลายสิบรอบมาก ใช้เงินทุนในการปรับน้ำเติมเคมี รวมๆประมาณหลักหมื่นบาท ทำทุกวิธีการจากประสบการณ์ที่มี มันก็ไม่หาย จนเริ่มอ่อนใจ จะยกเลิกลูกค้ารายนี้  เพราะมองไม่เห็นทางอื่นนอกจากถ่ายน้ำออกเเล้ว เปลี่ยนน้ำใหม่ ซึ่งจะเป็นค่าใช้จ่ายที่เรารับไม่ไหว แต่ ณ.ช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อนี้ ก็ให้นึกถึงคำว่า "เราศิษย์มีครู" ขึ้นมา ก็เลยนึกถึงหลวงปู่และอาจารย์ จริงๆก็นึกถึงครับ เพียงแต่ไม่อยากจะรบกวนขอบารมีหลวงปู่และอาจารย์ให้ช่วย ก็เลยทำจนสุดความสามารถของเราแล้ว  วันนั้นจำได้ ว่า

"ช่วงประมาณ 3 ทุ่ม ได้จุดธูปขอความเมตตาจากหลวงปู่ กลางเเจ้ง โดย บอกหลวงปู่ว่าขอให้เจอหนทางแก้ไข เเล้วผมจะภาวนา อาถรรพ์โธ 108 จบ เป็นเวลา7วัน."

แต่ผมเองไม่ได้รอให้สำเร็จก่อน เเต่ผมทำถวายหลวงปู่ก่อนเลย โดยนอกจากภาวนาทุกวันแล้วผมก็ได้นึกถึงคาถา
"นะโมเม พุทธวีรัตถุ วิปะมุตโต
สัพพะธิ สัทธาธะปะภิโณ
สมิตัสสะเม สะระนังภะวะ
โดยผมท่องทุกวันตอน อารธนาจะแขวนพระเดิม
และเมื่อ ผ่านไปครบอาทิตย์โดยก็ไปกลับ โคราช-ปากช่อง แก้ไขน้ำอีกเรื่อยๆ น้ำก็เป็นๆหายๆเหมือนเดิมจนผมถอดใจจริงๆตั้งใจจะจกเลิกเขาเเล้ว เเต่ก็มีเหตุ ให้เเปลกใจ น้องที่ทำงานลักษณะเดียวกัน และผมก็โทรปรึกษาเรื่องสระลูกนี้ตลอด ได้ออกตัวว่าจะลองใชห้เขาใช้เคมี ตัวนี้ มั๊ยผมเองไม่ได้เชื่อใน เคมีตัวนี้สักเท่าไหร่ แต่ก็คิดว่าเป็นวิธีสุดท้ายเเล้ว แต่ผมไม่ชำนาญการใช้เคมีตัวนี้ ก็เลยลองแกล้งพูดไปอีกครั้ง ว่าจะจ้างเขามาใส่เคมีให้ ปรากฎว่า เขายอมมาง่ายๆ ทั้งที่เมื่อแรกๆ มาทำให้ไม่ได้ และสุดท้าย ปรากฏว่า น้ำหาย ขุ่นเขียว ภายใน 2 วันเท่านั้น  และก็จบเเบบสวยๆคือเรียกเก็บเงินประจำเดือนได้เเบบฉลุย  ใครว่าไงไม่รู้ แต่ครั้งนี้ผมขอบคุณหลวงปู่เเละอาจารย์ครับ

และจากเหตุการณ์นี้ทำให้ก่อนอาราธนาพระขึ้นคอ ผมจะต้องมี
คาถา
"นะโมเม พุทธวีรัตถุ วิปะมุตโต
สัพพะธิ สัทธาธะปะภิโณ
สมิตัสสะเม สะระนังภะวะ

ทุกครั้งครับ
สุดยอดประสบการณ์ครับ
สาธุๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้