ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5942
ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอเชิญร่วมพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ ประจำปี ๒๕๖๑

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2018-5-15 08:28

วันอาทิตย์ที่ ๑๗ มิถุนายน ๒๕๖๑ ณ พำนักติคญาโณ หมู่บ้านดรีมเพลท สวนผัก 32

โดยมีกำหนดการดังนี้
06.00 น.    ลงทะเบียน

07.00 น.    พระสงฆ์ 9 รูป เจริญพระพุทธมนต์ ถวายภัตตาหาร/สังฆทาน

09.00 น.    พิธีบวงสรวง

10.00 น.    การแสดงถวายครูบูรพาจารย์

10.30 น.    พิธีครอบเศียร  

13.00 น.    เสร็จพิธี
...............................

กิจกรรมภายในงาน
อาทิเช่น

~~แจกวัตถุมงคลสำหรับผู้มาร่วมงานทุกท่าน
~~การสดงนาฏศิลป์ไทย
~~บูชาวัตถุมงคล ราคาพิเศษเฉพาะในงานไหว้ครูเท่านั้น
~~จำหน่ายเสื้อไหว้ครูติคญาโณ

**ภายในงานไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น**

ประชาสัมพันธ์ส่วนกลาง
คุณจ๊อ โทร 0890240386
Id line : paneewan2556

ขอเรียนเชิญทุกท่านด้วยความยินดียิ่ง

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ครับ
ขอบคุณครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2018-5-16 09:20

งานไหว้ครูที่จัดขึ้นทุกปีนั้น  บางคนอาจจะไม่ทราบว่าการจัดงานไหว้ครูครอบเศียร  ทำไมต้องจัดทำขึ้นทุกปี  หลักในใจความสำคัญคือ
       1.ได้ร่วมกันแสดงความกตัญญูกตเวทิตา  ต่อครูบาอาจารย์และร่วมรำลึกถึงองค์หลวงปู่ชื่น
       2.ความสามัคคีในเหล่าสานุศิษย์ที่มาร่วมชุมนุม และจัดงานนี้ขึ้น
       3.เพื่อเรียกอักขะระเลขยันต์ที่อาจารย์ได้ลงให้ไปก่อนหน้านี้  บางคนอาจจะไปทำผิดกฎข้อบังคับมาบ้าง  โดยรู้เท่าไม่ถึงการ  ได้กลับมาเรียกของให้กลับคืน  มาเข้มขลังเหมือนเดิม
       4.ได้พบปะพูดคุยบอกเล่าเรื่องราวประสปการณ์  การใช้วัตถุมงคลแลกเปลี่ยนความรู้ซึ่งกันและกัน
       5.คุณประโยชน์ยังมีอีกหลายอย่าง  ซึ่งบางอย่างก็บอกเล่าไม่จบ
ในปีนี้จึงขอ  เชิญสานุศิษย์ทั้งหลาย  มาร่วมงานโดยพร้อมเพียงกันนะคับ
ป.ล  ขอเชิญ  STAFF  ทุกท่าน  ขอแรงช่วยจัด ปะรำพิธี  จัดบายศรีในวันเสาร์  ที่ 16 ด้วยนะคับ
ไปแน่นอนครับ
ไปครับไป
เหลือเวลาอีก 20 วัน
ไปครับ

เจอกันครับพี่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้