ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4485
ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อิติ ฤทธิชื่น

[คัดลอกลิงก์]
อิติ ฤทธิชื่น บทคาถาสั้นๆ แต่สูงค่ายิ่งครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ลูกคนรู้จักของน้องสะใภ้ เป็นแม่บ้านบริษัทเก่าที่น้องสะใภ้ผมเคยทำงาน แม่บ้านท่านนี้ แกลูกสาว(สวยด้วย) เป็นเด็กดี สุภาพ แต่อาทิตย์ก่อนน้องสะใภ้ผมโทรไปคุยเล่นด้วย ทำให้ทราบว่าลูกแกโดนผีเข้า ร้องแต่จะโดดตึก นู่นนี่นั่น ดิ้นจนขนาดผู้ชาย 7-8คน เอาแทบไม่อยู่ ทำยังไงก็ไม่ออก จะทำบุญไปก็บอกไม่ออก บอกเป็นผัวเก่าจะเอาไปอยู่ด้วย แถมท้าว่าไปเอาพระอะไรมาก็ไม่กลัว

ตัวคนแม่มีฐานะแย่ แต่ด้วยความรักลูก จึงวิ่งเต้นทุกอย่าง บากหน้าไปขอความเมตตาพระที่ไหนไม่รู้ ทั้งตัวมีเงิน 100บาท พอเล่าให้ฟัง เจอเขาเรียก 5000บาท บอกค่าซื้อของทำพิธี พอบอกเขาว่าไม่มีเงิน เขาก็เลี่ยงๆ สรุปคือไม่ช่วย แกร้องห่มร้องไห้ปานใจจะขาด ลูกสาวแกไม่กิน ไม่ดื่ม ไม่ขับถ่าย สามวันสามคืน อาการแย่ตลอด โดยเฉพาะวันพระ

หลังจากน้องสะใภ้โทรไปคุยเล่นและได้รับรู้ มาเล่าให้ผมฟัง ผมเองไม่อยากเอาความเดือดร้อนมาให้อาจารย์ จึงตั้งใจจะแบ่งวัตถุมงคลของหลวงปู่กับอาจารย์ให้ แต่น้องสะใภ้แกไม่กล้า แกกลัวไปยุ่งแล้วจะโดนผีตามแทนเพราะโกรธที่เข้าไปยุ่ง

สรุป นึกอะไรไม่ออก อยู่ๆ ก็นึกถึงเรื่องหลวงปู่ว่าท่านช่วยได้ และท่านก็ช่วยคนโดยใจเมตตา เป็นที่มาของคำพูดในภาพต่อไปนี้

รูปหลวงปู่หนึ่งรูป กับคำสวด อิติ ฤทธิชื่น ได้ผลถึงขนาดนี้

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-4-6 22:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2018-4-6 22:18

น้องสะใภ้เล่าว่า ผีที่มากวนน้องคนนี้ ไม่ใช่เจ้ากรรมนายเวร น่าจะโดนของ เลยอาละวาดทุกวันพระ

เมื่อถึงกาล เขาก็มาอาละวาด จะปล้ำแม่ตัวเอง เป็นผู้ชายสิง ตัวแม่นึกอะไรไม่ออก นึกถึงหลวงปู่ และบทที่ให้ไป บอกให้แฟนวิ่งไปจุดธูปนอกบ้าน บอกกล่าวหลวงปู่ให้ช่วย พร้อมจะเริ่มสวด อิติ ฤทธิชื่น

ผลปรากฎว่า ยังสวดไม่ทันจบ ไอ้เจ้าผีผู้ชายทีสิงอยู่ ร้องรน ตะโกนให้ ปิดไฟ(ไม่รู้สาเหตุว่าทำไม)

พอแม่เขาปืดไป ปรากฎเห็นเงาผู้ชายตัวโต ออกจากลูกสาวเขา วิ่งหนีเผ่นออกจากบ้านโดนผ่านตัวเขาไป เขาว่า เย็นอย่างกับน้ำแข็งหรือไงเนี่ยครับ ฟังต่อมาอีกที

เรื่องนี้ ถือว่าเสริมศรัทธา แก่ผู้เลื่อมใสศรัทธาครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-4-6 22:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2018-4-6 22:08

.

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-4-6 22:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพเรียงจากล่างขึ้นวน ขออภัยด้วย แก้ไม่ได้ครับ
สาธุ บารมีหลวงปู่
อิติ ฤทธิ ชื่น

สาธุครับ

จะให้ดี น่าจะแบ่งดวงตราอาถรรพ์ให้น้องเขาซักดวงนะครับ
อิติ ฤทธิชื่น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้