ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พญางู ศรีชัยวรมัน <<

[คัดลอกลิงก์]
ขอบคุณนายช่างใหญ่ฝีมือดี
ฝากฝีมือปั้นพญางูได้ดังมีชีวิต
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-9-2 19:02
ขอบคุณนายช่างใหญ่ฝีมือดี
ฝากฝีมือปั้นพญางูได้ดังมี ...

ปั้นงูผ่านครับ
แต่เรื่องปั้นเด็ก...
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-9-2 19:05
ปั้นงูผ่านครับ
แต่เรื่องปั้นเด็ก... ...

ลุ้นครับ....
เมื่อวานเห็นหลายๆคนได้บูชา พญางู  ใครบูชาแล้วมีประสพการณ์อย่าลืมเข้ามาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ........
ของดี+ด้วยแรงศรัทธา
ปาฏิหาริย์บังเกิดผลแน่นอน
จากพิธีชัยมหานาถ 2 ขออนุโมทนาครับ

>> พญางูแห่งองค์ศรีชัยวรมัน <<
จะขอบอกกล่าวเมื่อครั้งพิธี" ชัยมหานาถ "
หลวงปู่ชื่นท่านได้กำหนดให้สร้างพญานาคปั้นมือ
จากเนื้อดินจำนวน 4 องค์ (ให้ประจำทิศ)
ท่านว่าจะส่งเสริมพลังธาตุให้สมบูรณ์
และทำให้พิธีกรรมทรงความศักดิ์สิทธิ์ยิ่งขึ้น
นั้นอาจจะไม่ใช่เป็นครั้งแรกที่ผมทราบถึงเรื่องราวพญานาค
จากปากหลวงปู่ชื่นเพราะก่อนหน้านั้น
ผมได้ทราบเรื่องของพญานาคจากปากท่าน มามากพอสมควร
ท่านเคยแสดงอะไรแปลกให้ดูอยู่บ่อยๆ
และที่บ่อยๆอีกอย่าง มักจะมีงูเผือก 2 ตัว มานอนใต้กุฎิของท่าน
หลวงปู่บอกว่าเขามาดูแลท่าน
วัตถุมงคลรุ่นชัยมหานาถนี้
ครูบาอาจารย์ที่ร่วมอธิฐานฤทธิ์ได้เล่าถึงนิมิตที่เห็นตรงกันหลายท่าน
หลังเสร็จพิธีว่าเห็นพญานาคราช4 องค์
พ่นน้ำลงสู่กองวัตถุมงคลตลอดเวลา
อันนาคมาในอันพิธีหมายถึง ความอุดมสมบูรณ์
บทความจากอาจารย์สรายุทธ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้