ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5343
ตอบกลับ: 12

สอบถามเรื่องขุนแผนแสนตรีเวทย์ครับ

[คัดลอกลิงก์]
สอบถามผู้รู้เรื่องขุนแผนแสนตรีเวทย์ครับ พอดีเมื่อคืนผมลืมถอดออกจากคอตอนใส่เข้าไปในที่อโคจร ตอนเช้ามาตกใจครับพ่อขุนแผนด้านหลังแตก  แต่แปลยกตรงที่กรอบพลาสติกไม่มีรอยอะไรเลยร้าวนิดเดียวก็ไม่มีครับ สอบถามผู้รู้ครับว่าควรทำอย่างไรดีครับ พระท่านจะเสื่อมไหมครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-22 12:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปประกอบครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2017-10-22 16:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พระที่เสกมาดีต้องระวังเรื่องพวกนี้ครับ ผมเองสมัยก่อนเคยใส่ลูกอมหลวงพ่อคงวัดบางกระพร้อมพาผู้หญิงเข้า รร. เช้ามาลูกอมหายทั้งที่เลี่ยมพลาสติกไว้ เลี่ยมไม่ได้แตกด้วยระวังนิดครับเก็บพระก่อน หรือไว้ในรถไม่ต้องนำเข้าไปด้วยครับ
โพสต์ 2017-10-22 16:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของสายหลวงปู่ สายอาจารย์ อย่าประมาทเหมาเอาว่าเป็นของสายที่เข้าอโคจรได้ง่ายๆ นะครับ ของ พิธี มวลสาร มงคลสูงทั้งนั้น
โพสต์ 2017-10-22 16:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สงสัยต้องระวังเรื่องนี้ซ่ะแล้ว
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-22 23:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ได้แต่ทำใจครับ ห้อยอาถรรพ์ธมกับพญานาคา อย่างเดียวครับต้องระวังไว้ครับประสบการณ์ชัดเจนมากครับ กรอบพลาสติกไม่มีแม้แต่รอยขีดข่วน พระแตกได้ไง
โพสต์ 2017-10-23 07:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2017-10-24 22:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของสูงครับ ต้องมีสติพึงระวังไม่นำเข้าที่อโคจร
โพสต์ 2017-11-10 06:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อันพระเครื่องวัตถุมงคล
จะห้อยเข้าอโคจรสถานต้องระวัง

ที่ว่าพระจะเสื่อมไม่ คงไม่ แต่คนจะเสื่อมอันนี้ไม่แน่

ขุนแผนแสนตรีเวทย์ หลายคนแตกเพราะเหตุการณ์แบบนี้มาหลายท่านแล้วครับ
โพสต์ 2017-11-10 10:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พระพุทธมหาธรรมราชา สูงส่งมากๆครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้