ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 8097
ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ ทำให้ทุกอย่างราบรื่นจริงๆ

[คัดลอกลิงก์]
ถ่ายทอดประสบการณ์โดยคุณกังฟู

วันนี้ได้นำขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ เนื้ออังคารธาตุ ที่ได้มาจากพี่จ๊อ มาใส่เป็นครั้งแรกครับ

วันนี้ไปติดต่องานที่ขนส่งจังหวัด ราบรื่นมากๆ มีแต่คนมาพูดจาดีดีด้วยตลอด ไม่มีอะไรติดขัดเลย ซึ่งแตกต่างจากเมื่อก่อนมาก ต้องมีเหตุติดขัด มีคนพูดจาไม่ดีใส่บ้างแต่ก็ต้องทน ซึ่งวันนี้รู้สึกได้เลยครับว่ามีแต่คนอยากเข้ามาพูดคุยด้วยไปซื้อของที่ไหน แม่ค้าพ่อค้าก็ต้อนรับดีไปซะหมด ขนาดแม่ค้าหงุดหงิดอยู่ พอเห็นหน้าผม ก็ใบหน้ายิ้มแย้มขึ้นมาทันทีแปลกดีเหมือนกัน แถมบริการให้แบบจัดเต็มซะด้วย องค์นี้เรื่องเมตตาเด่นมากๆจริงๆ ผมให้เต็มสิบเลย วันนี้แค่แขวนเฉยๆ ไม่ได้อธิษฐานขออะไรเลย แต่วันนี้แขวนองค์นี้แล้วรู้สึกดีจริงๆ ครับ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 00:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 00:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่มเติมจากหมอพาย

พระองค์นี้ ได้ไปแล้วพระที่เขาเล่นหากันแพงๆระดับแสนระดับล้านก็ไม่ต้องไปหาแล้วครับ

เอาแบบกระชับ คือพระองค์นี้ทำให้เกิดความลงตัวครับ ในทุกๆเรื่อง และช่วยดึงจิตให้อ่อนน้อมมากขึ้น มีความคล่องตัวเสริมเข้ามาบ้าง

นี่คือ ขุนแผนแห่งความลงตัวครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chalanon เมื่อ 2013-5-27 02:28

เป็นพระองค์แรกในสายหลวงปู่ที่ผมได้มาห้อยเลย   ขอบอกตรงนี้เลยประสบการณ์ดีมากกก
........ตอนนี้ผมเชื่อสุดใจเลยคับว่าของหลวงปู่หรืออาจารย์สรายุทธท่านสร้างดีจริงงงง
เท่าที่ผมรู้สึกผมว่ารุ่นนี้ต่อภาคจากขุนแผนน้ำผึ้งครับ สูงส่ง!
เยี่ยม
ดีมากมากครับมวลสารพรายทองครับเยอะมากครับ
ขอบคุณครับ
ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ ฤทธิ์มาก น่าดู ห้ามลมห้ามฝนได้อย่างน่าอัศจรรย์
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-6-21 08:35
ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ ฤทธิ์มาก น่าดู ห้ามลมห้ามฝน ...

ปูเสื่อรอฟังครับ อยู่ที่บ้า่นยังไม่เคยมาใส่เลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้