ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความฝัน ของศิษย์มีครู

[คัดลอกลิงก์]
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-8-17 18:12
ไม่มีอะไรหรอกคือเมื่อคืนฝันเห็นหลวงปู่ และผมได้มีโ ...

Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-8-14 12:45
พูดคำว่า......

อะไรครับ บอกได้ไหมครับ

ขออนุญาตไม่พูดถึงในรายละเอียดนะครับ เพราะมันคือความฝัน

เกี่ยวกับนิมิต "ที่เห็นนั้น เขาเห็นจริง แต่สิ่งที่ถูกเห็น ไม่จริง"  ... หลวงปู่ดูลย์ อตุโล  
ไม่ได้หมายความว่าไม่เชื่อในความฝันนะครับ แต่ไม่รู้ว่ามันจริงหรือไม่เท่านั้นเอง เลยป่วยการณ์ที่จะไปครุ่นคิดถึงสิ่งที่ฝันมากนัก แค่ได้มีโอกาสกอดหลวงปู่ในฝันก็ถือเป็นมงคลแก่ตัวเองแล้วครับ ที่แปลกใจคือทำไมลักษณะการฝันคล้ายกับน้องเพชรมาก หรือสิ่งที่เราทั้งคู่ปฏิบัติต่อหลวงปู่ในฝัน คือความรู้สึกในส่วนลึกที่ลูกศิษย์หลวงปู่มีเหมือนกัน
ตถตา ตอบกลับเมื่อ 2013-8-19 13:05
ขออนุญาตไม่พูดถึงในรายละเอียดนะครับ เพราะมันคือคว ...

ครับ ไม่เป็นไรครับ
ย้อนอีกฝัน

มีอยู่ครั้งนึงไม่รู้คิดยังไง อยู่ๆก็นึกอยากจะนำกุมารที่บ้านส่งเข้าสำนักให้หลวงปู่กับอาจารย์ช่วยเพิ่มพลังให้ก็เลยส่งไปรษณีย์ไปหลายองค์อยู่องค์บูชาน่าจะ3องค์ วันก่อนที่กุมารจะไปถึงมืออาจารย์ คืนนั้นก็ฝันไปว่า."อยู่ที่สำนักอาจารย์หยิบกุมารองค์สีดำขึ้นมาแล้วว่าองค์นี้ไม่ดี" ปรากฏว่าวันที่กล่องกุมารไปถึงแกะออกมากุมาดำองค์ที่ว่าคอหักซะงั้น ไม่มีไรมากครับแค่เล่าให้ฟัง เอ๊ย! อ่านเฉยๆ
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-8-21 22:00
ย้อนอีกฝัน

มีอยู่ครั้งนึงไม่รู้คิดยังไง อยู่ๆก็นึก ...

จำได้ว่าพี่ป้อมเคยฝันเกี่ยวกับน้ำมันพรายหรือผงพรายอะไรประมาณนี้ถ้าจำไม่ผิด
นาคปรก ตอบกลับเมื่อ 2013-8-22 21:19
จำได้ว่าพี่ป้อมเคยฝันเกี่ยวกับน้ำมันพรายหรือผงพรา ...

ใช่ครับ จำไม่ถนัดก่อนหรือหลังลงน้ำมัน ในฝันfender) คำพูดคร่าวๆคือ.มันไม่ดีหรอกแล้วอาจารย์ก็เอาถุงผ้ามาให้ผมขนของพวกนี้ใส่เข้าไปน่ะครับ
จริงๆเรื่องฝันไม่ใช่แค่ผมคนับพี่น้องหลายคนมีฝันมันส์ๆเกี่ยวกับในสำนักเยอะครับ1ในนั้ยก็เจ้าเมธเจอเหยียบ อกโทษฐานไปนอนขวางทาง
เมื่อคืนฝันว่าหลวงปู่ครอบครูให้ มีคนต่อแถวมากมาย ในฝันตอนเวลาที่ท่านครอบครูชาไปทั้วตัว จนสะดุ้งตื่นเลยครับ
Reechin ตอบกลับเมื่อ 2013-8-23 06:42
เมื่อคืนฝันว่าหลวงปู่ครอบครูให้ มีคนต่อแถวมากมาย ใน ...

น้องชิน นอนทับแขนตัวเองหรือเปล่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้