ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6961
ตอบกลับ: 23

>> เหรียญอาจารย์สรายุทธ รุ่น ๒ วราหะเตโช <<

[คัดลอกลิงก์]
เหรียญ อาจารย์สรายุทธ รุ่น ๒ วราหะเตโช

ด้านหลังเหรียญวราหะเตโช
ได้อัญเชิญพระยันต์ตามตำราอาถรรพ์เวทย์ของหลวงปู่ชื่นดังนี้.
๙ ยันต์ ๙ อาถรรพ์
1.นะเพชรนารายณ์ปราบโลกมนุษย์
2.นะป้องกันแพ้เขาทุกอย่าง
3.นะทรัพย์คงที่
4.นะอุตะลัง
5.นะทำลายศัตรู
6.นะปัดตลอด
7.นะผ่านด่าน
8.นะหัวใจพระนารายณ์
9.นะพลิกคว่ำแผ่นดินหงาย
{ ๙ ยันต์ ๙ อาถรรพ์ }

จำนวนการสร้างเหรียญ อาจารย์สรายุทธ รุ่น ๒ วราหะเตโช  
1.เหรียญเนื้อชนวน 114 เหรียญ
2.เหรียญเนื้ออัลปากา 300 เหรียญ
3.เหรียญเนื้อทองฝาบาตร 500 เหรียญ
4.เหรียญเนื้อทองแดงรมดำ 2000 เหรียญ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2021-10-13 18:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2022-5-30 07:18

>> เหรียญอาจารย์สรายุทธรุ่น ๒ วราหะเตโช <<
                    พระนารายณ์อวตารปางนี้อยู่ในโลกยุคที่ 1 ทรงอวตารเป็นหมูป่า(วราห์) เพื่อปราบปรามยักษ์ ผู้มีนามว่า "หิรัณยากษะ"(ผู้ซึ่งมีนัยน์ตาทอง) ซึ่งเป็นอสูรที่ชั่วร้ายมีความร้ายกาจยิ่งนัก เดิมนั้นอสูรตนนี้ได้บำเพ็ญตบะเพื่อบูชาพระอิศวร ทำให้พระองค์โปรดปรานพอพระทัยยิ่งนัก.  จึงประทานให้อสูรตนนี้มีฤทธิ์สามารถปราบได้ทั่วสากลจักรวาลพญาอสูรจึงได้มีความฮึกเหิมอหังการยิ่งนัก ได้จัดการม้วนแผ่นดินโลกทั้งหมดแล้วหนีบใต้รักแร้ หนีลงไปอยู่ในบาดาล ในที่สุดต้องเดือดร้อนถึงพระวิษณุอวตารลงมาเป็นหมูป่า(วราห์) เพื่อปราบปรามยักษ์ตนนี้ หมูนี้มีเขี้ยวเป็นเพชรดำน้ำลงไปในมหาสมุทรต่อสู้กับพญาอสูรหิรัณยักษ์ จนเวลาล่วงเลยไปถึงหนึ่งพันปีจึงสามารถฆ่าหิรัณยักษ์ได้สำเร็จ ท้ายที่สุดก็เอา เขี้ยวเพชรนั้นงัดเอาแผ่นดินขึ้นมาไว้บนผืนน้ำตามเดิม.
    อิทธิคุณแห่งเหรียญรุ่นนี้   จากสานุศิษย์ที่นำไปอาราธนาใช้   ต่างบอกว่า  ขจัดอุปสรรค  กันคุณไสย์  ป้องกันภัย  อะไรที่เคยติดๆขัดๆ  ในชีวิตก็เริ่มคลี่คลายลง  กระทำสิ่งหนึ่งสิ่งใดล้วนประสปผลสำเร็จโดยง่าย  มีโชคลาภเข้ามาอยู่เนื่องๆ  กลับร้ายกลายดี  ดูทุกอย่างราบรื่นไปหมด  ในชีวิตประจำ  ต้องลองเอาไปใช้ดูคับ  ของแบบนี้ต้องลองเองถึงจะรู้  เป็นอีกเหรียญที่ไม่อยากให้มองข้ามไป  ราคายังไม่แรง  รูปแบบก็สวยงามเข้มขลัง    เสน่ห์แห่งพุทธศิลป์ก็กินขาดแล้วคับ  อาจารย์สรายุทธออกแบบเองกับมือ   การวางเลขยันต์เป็นไปตามหลัก  ที่หลวงปู่ชื่นท่านได้สั่งสอนไว้สวยงามจริงๆคับ
ด้านหลังเหรียญวราหะเตโช
ได้อัญเชิญพระยันต์ตามตำราอาถรรพ์เวทย์ของหลวงปู่ชื่นดังนี้.
๙ยันต์ ๙ อาถรรพ์   
1.นะเพชรนารายณ์ปราบโลกมนุษย์
2.นะป้องกันแพ้เขาทุกอย่าง
3.นะทรัพย์คงที่
4.นะอุตะลัง
5.นะทำลายศัตรู
6.นะปัดตลอด
7.นะผ่านด่าน
8.นะหัวใจพระนารายณ์
9.นะพลิกคว่ำแผ่นดินหงาย
{ ๙ยันต์ ๙ อาถรรพ์ }
จำนวนการสร้างเหรียญอาจารย์สรายุทธ รุ่น ๒ วราหะเตโช  
1. เนื้อตะกั่ว10 เหรียญ
2.เหรียญเนื้อชนวน114 เหรียญ
3.เหรียญเนื้ออัลปากา300 เหรียญ
4.เหรียญเนื้อทองฝาบาตร500 เหรียญ
5.เหรียญเนื้อทองแดงรมดำ2000 เหรียญ
สนใจบูชา
โทร/ไลน์id:0890240386
หรือทางข้อความ....พี่จ้อ
ขอบคุณค่ะ

โพสต์ 2022-5-29 14:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
[size=18.6667px]วราหะเตโช

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2022-5-29 14:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สนใจบูชา
โทร/ไลน์id:0890240386
หรือทางข้อความ....พี่จ้อ
ขอบคุณค่ะ

x
โพสต์ 2017-2-21 07:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สมมุตินะครับสมมุติ สมมุติว่าจอยบอก สมมุติว่าจอยมีครบ

สมมุติว่าเนื้อตะกั่ว สมมุติว่าสร้าง 1xเหรียญ
โพสต์ 2017-2-27 13:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีจัง...มีครบชุดเลย
โพสต์ 2017-3-29 07:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใครได้ลองใช้แล้วบ้างครับ ยังไม่ได้นำไปเลี่ยมเลย
โพสต์ 2017-4-5 08:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอรุ่นสาม ครับสร้างพร้อมๆกันแต่ยังอยู่ช่วงสังฆาพิเษก
ตอนนี้รอก่อนครับ
โพสต์ 2017-4-26 09:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว่าจะใส่กรอบแบบลอยเลยท่าจะดี ยังไม่ได้เลี่ยมใช้
โพสต์ 2017-5-17 12:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รุ่นนี้ใครมี ครบชุดบ้าง

x
โพสต์ 2017-5-18 09:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีครบชุดครับ
โพสต์ 2017-5-19 16:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหรียญนี้ลองใช้ติดตัวอธิษฐานจิตขอในใจ
ในการประมาณผลงานกลุ่มรอบครึ่งปี
มีผลงานบางตัวไม่ถึงเกณฑ์ที่เค้ากำหนด
ไว้เลยขอบารมีหลวงปู่ ครูบาอาจารย์ช่วย
ด้วยครับ ผลออกมาดีเกินคาดมีการปรับลด
เกณฑ์เดิมลง ทำให้ผลงานกลุ่มผ่านเกณฑ์แบบ
อัศจรรย์ครับ ....

โพสต์ 2017-5-20 06:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2017-5-19 16:10
เหรียญนี้ลองใช้ติดตัวอธิษฐานจิตขอในใจ
ในการประมาณผ ...

ทำให้ผลงานกลุ่มผ่านเกณฑ์แบบ
อัศจรรย์ครับ ....

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้