ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 78617
ตอบกลับ: 68
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์จากการบูชาองค์พญานาคา พญานาคีและองค์พญานาคาอวตาร เนื้อผง

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์จากคุณ  yazzotazzy

พญานาคา-พญานาคี มาเต็มจริงๆครับ

เนื่องด้วย วันที่ ๑๙ มีนาคม ที่ผ่านมาผมได้ไปร่วมพิธี ที่บ้านพี่จ๊อ(ไปรับท่านเพราะจองไว้ 3 องค์) ในวันนั้นก็จบพิธีกันไป แยกย้ายกันกลับบ้าน ผมเดินทางกลับออกมาจากพิธีเป็นกลุ่มแรกๆ เดินทางกลับบ้านก็ไม่มีอะไรครับ ราบรื่นดี

แต่พอตกกลางคืนนี่สิครับ ต้องตื่นมากลางดึกตัวเปียกเพราะเหงื่อโชกครับ ก้อเพราะความฝันนี่แหละ แปลกจริงๆ !!

ปกติผมเป็นคนไม่ฝัน ผีก็ไม่เคยเจอ อย่างมากก้อเจอแค่กลิ่นกับความร็สึกเบาๆ ผมคิดในใจคืนนั้น โดนเข้าแล้วงัย พญานาคากับพญานาคี คงมาทักทาย ตอนถึงบ้าน ผมอัญเชิญท่านไว้ ที่บริเวณชั้น ๑ (บ้านผมมี ๕ ชั้นครับ) “ในความฝัน ก็เริ่มจากผมอยู่ในบ้านดีๆ ที่บ้านก้อโวยวาย งูๆ เต็มไปหมดเลย เท่าที่จำได้ในฝัน (คนในบ้านตะโกน งู ๕,ooo กว่าตัว ได้ครับ) งูก้อค่อยๆ เรื้อยลงมาจากชั้น ๕ ตัวสีดำ เกล็ดเงามากๆ เรื้อยผ่านผมลงไปที่ชั้น ๑ (บริเวณที่ตั้งท่านไว้น่ะครับ) ตัวผมก็ไม่ได้มีความรู้สึกกลัวหรือว่าอะไรนะครับ เพราะไม่ได้มาในแนวที่จะทำร้ายผม ผมก็ตื่นขึ้นมารอบนึงครับ ไม่ได้คิดอารัย ตอนหลับรองสองนี่แหละครับมาเต็ม!! งวดนี้ พ่อ แม่ คนในบ้านตะโกน งูๆ หมื่นกว่าตัว ทีนี้ก้อเรื้อยลงมาเรื่อยๆครับ พร้อมกับ นำสิ่งของต่างๆ ที่คนในบ้านผมได้ทำหายไปหรือว่าหาเท่าไหร่ก้อไม่เจอ ออกมากอง ไว้ให้พวกผมที่กลางบ้าน ทุกคนในบ้านดีใจกันมากครับ แล้วก้อเรื้อยลงไปรวมที่เดิมครับ ชั้น ๑” เป็นความฝันที่ผม ตื่นเต้น และเหนื่อยมากครับ

ผมคิดว่า พญานาคาพญานาคี ของพิธีนี้ ค่อนข้างมาเต็มและแรงจริงๆครับ เลยอยากแบ่งประสบการณ์ครับ โดยส่วนตัวแล้วผมบูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ ไม่ว่า สายพระ สายเทพ สายพราย(อ.เปล่ง&ปั่นเหน่ง) สายกุมาร(ลป.ชื่น&อื่นๆ) หรือจะเป็นพญานาคของวัดทางลุ่มน้ำโขงก้อดี ไม่พบเจออารัยแบบนี้ครับ จึงขอการันตีพิธีนี้ด้วยตนเองครับ พิธีเค้าดีจริงๆ

70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-22 09:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ติดต่อกับพี่จ๊อเลยครับ ขอให้สมดังหวังครับ
กมลศิริ ตอบกลับเมื่อ 2015-6-21 11:42
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ของพี่ๆทุกคนน่ะค่ะ
อ่านไปขนล ...

ขอให้สมหวังดั่งจิตประสงค์
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ของพี่ๆทุกคนน่ะค่ะ
อ่านไปขนลุกไป เหมือนจะร้องไห้ตลอดเวลาเลยล่ะค่ะ ตอนที่สมัครสมาชิก ความรู้สึกจะร้องไห้ตลอด หนูก็ไม่เข้าใจเหมือนกันทำไมรู้สึกเเบบนี้ ตอนนี้ที่กำลังพิมพ์ก็ยังรู้สึกเหมือนจะร้องไห้
ถ้าหนูมีบุญขอให้หนูได้บูชาพญานาคา นาคี น่ะค่ะ
งามจังค่ะชุดนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-5-11 11:55
แกะห่อออกแล้วไปเลี่ยมหรือใส่กรอบบูชาเลยครับ

ยังไม่ได้นำไปเลี่ยมค่ะยุมอยุเลยค่ะท่าน

จริงครับ
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-14 16:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

จริงเหรอ

จัดไปครับ
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-14 10:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-5-13 20:19
คงต้องล๊อกคอ...ครับ

ล็อคพี่เมธ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้