ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 14111
ตอบกลับ: 62
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์แหวนพระศรีราม+ขุนแผนพรายกุมาร ผงอภิธรรมทราวดี !!

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับพี่น้องทุกท่านๆ  วันนี้ผมจะมาแบ่งปันประสบการณ์จากการห้อย

2 ชิ้นนี้คือ แหวนพระศรีราม+ขุนแผนพรายกุมาร ผงอภิธรรมทราวดี

บอกได้เลยว่า ฟินนนนมากครับ  นึกภาพง่ายๆนะครับ เดินไปไหนมาไหน คนมองว่าเราสง่า

มีแต่คนทัก คนรุมกันให้ความสนใจ  พูดอะไรไปคนเชื่อฟัง คล้อยตาม

สาวโสด สาวแก่ สาวมากับแฟน  มองตาค้างเยิ้มเลย อะไรจะขนาดนั้น อิๆ  สำหรับผมsetนี้ลงตัวมากๆครับ  เมตตาจัดจนกลายเป็นเสน่ห์ไปเลยก็ว่าได้ ไม่เว้นแม่แต่เพื่อนผู้หญิงที่รู้จักกันมานานกับประโยคเด็ดที่ว่า  "ไปทำอะไรมา ทำไมช่วงนี้ หล่อ แปลกๆ"    ผมนี้เป็นปลื้มกับบารมีอาจารย์และหลวงปู่ที่เคารพรักจริงๆครับ   ^_^

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
บูชาแหวนพระศรีราม ติดตัวตลอดครับ
สุดยอด

พรายกุมารรุ่นนี้กลายเป็นของหายากไปแล้ว
ขยัน ตอบกลับเมื่อ 2016-7-24 02:38
วันนี้ผมเข้าไปฟังสัมนาในบริษัทที่ผมทำงานอยู่  **ห้อย ...

57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-24 02:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ผมเข้าไปฟังสัมนาในบริษัทที่ผมทำงานอยู่  **ห้อยขุนแผนทราวดี+สีผึ้งมะรุมมะตุ้ม

ลองนึกภาพคุณเดินเข้าไปในงานสัมนาแล้ว เจ้าหน้าที่สาวล้อมหน้าหลัง เสริฟน้ำชากาแฟ ขนม บางคนก็มายืนข้างๆเรา(รู้นะ เตงคิดไรอยู่) หลงตัวเองหรือเปล่าไม่แน่ใจ 555   พอจบสัมนาพนักงานออฟฟิสสาวสวยก็ชวนเราคุยถามโน่นนี่ ก็พอมองออกว่าสนใจเราอยู่บ้าง อิๆ  แต่ที่น่าแปลกใจคือ

เด็กที่เคยคุยนานแล้วและเลิกคุยกันมานานแล้วกลับทักไลน์ให้เราไปหา  !!!   

ภูมิใจเสมอที่เป็นลูกศิษย์ อาจารย์และหลวงปู่ครับ

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2016-4-5 06:41
12218980_10208479032921228_2037369245_o.jpg (224.88 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)
ดาวน์โ ...

ของดี คนสร้างดี เจตนาสร้างดี พระย่อมดี คนบูชาก็ดีตามด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้