ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามประวัติการสร้าง ล็อกเก็ตรุ่นแรกปลดหนี้ กรรมการ ครับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2015-7-23 11:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2015-7-23 11:42

ล๊อคเก๊ตรุ่นนี้  สมัยก่อนเรียกว่า รุ่นรับทรัพย์  มาใช้ว่า รุ่นปลดหนี้  ตอนหลังๆมานี่
รุ่นนี้ใครได้ของแท้ๆ  หลวงปุ่ท่านได้เสกก้ดีไปคับ  จำนวนสร้างหลักร้อย
แต่เท่าที่ทราบรุ่นนี้  ทำเสริมออกมาตั้งแต่หลวงปุ่ท่านยังไม่มรณะภาพเลยคับ
หลังจากสิ้นท่าน  ก็ยังเห็นออกมาเรื่อยๆ  บางทีก็มีสองหน้าด้วยนะ  มวลสารก็ไม่มี
ของที่เป็นหลวงปู่เลยสักนิด   
ผู้เข้ามาศึกษาใหม่  ไม่แนะนำให้เล่นหา   ควรหาจากที่ๆมีแหล่งที่มาชัดเจนเท่านั้นคับ
ไม่งั้นเอาไปใช้แล้ว  ไม่เห็นจะศักดิ์สิทธ์จริงอยากที่เล่าลือกัน  แล้วมาต่อว่าหลวงปู่ไม่ดีไม่ได้นะคับ
อยากเช่าของเสริม ปลอม  ยัด  มั่ว ยุคแรก  มาเองก็เป็นที่ตัวเองคับ
ใช้ไม่ดี รับรองว่าไม่ใช่ของหลวงปู่แน่  ของหลวงปู่แท้ๆดีทุกองค์  ทุกรุ่น รับรองได้คับ   อย่าหลงไปให้เขาหลอก   พวกหากินกับพระหลวงปู่ชื่น  หลังๆมานี่หากินกันเป็นแก๊งเลยคับ   คนส่ง  คนเชียร์  คนตบ  คนเสิฟ  มีกันครบเลย

2#
โพสต์ 2015-8-27 10:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฟันธง....องค์นี้ทำเสริม   จบนะ   (ว่าจะไม่บอกในเวปแล้วเชียว)
นึกหมันไส้พวกทำปลอมทำเสริม  ช่วงนี้ออกมาเยอะมากๆ
3#
โพสต์ 2018-2-12 17:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kop2522 ตอบกลับเมื่อ 2018-2-10 17:27
พี่ touch-578 ครับรบกวนพี่เช็คข้อความส่วนตัวหน่อยครับ

????????    มีข้อความส่วนตัวด้วย   แล้ว  นายเป็นใครหว่านี่  จำไม่ได้คับ
4#
โพสต์ 2018-2-12 17:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2018-2-12 17:19

ปกติจะไม่รับตอบส่วนตัว  นะคับ   เด่วจะ..เข้าใจกันผิดๆ   
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้