ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามประวัติการสร้าง ล็อกเก็ตรุ่นแรกปลดหนี้ กรรมการ ครับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2015-7-23 12:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องลองสืบดูอ่ะครับ ว่าได้องค์นี้มายังไง สำหรับคนที่เพิ่งศึกษาบูชา รุ่นนี้จะค่อนข้างเสี่ยง เพราะของปลอมเสริมมีเยอะ เลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ
2#
โพสต์ 2015-7-25 11:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ovoballovo ตอบกลับเมื่อ 2015-7-24 13:59
ผมได้คุยกับคนที่ปล่อยให้เช่ามาแล้วครับ เขาให้ข้อม ...

บางทีก็ต้องระวังเค้าแอบอ้าง อย่างผมเคยเจอว่าได้มาจากจอมพระ แต่ก็ดันมานินทาบ้านจอมพระ ผมจับไต๋ได้ เลยลองสืบหาข้อมูลดู จริงๆแล้วมาจากจีพระ จีกะจอมคิดว่าเหมือนกันรึไง ข้างๆ คูๆ แถไปเรื่อยจนถลอกปอกเปิก
3#
โพสต์ 2015-7-27 12:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แต่ถ้าองค์นี้ได้มาจากพี่จ๊อจริง ก็สบายใจได้ครับ
4#
โพสต์ 2015-7-28 12:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เก็บของรุ่นอื่นของหลวงปู่แทนก็ได้ครับ ใช้ได้ดีเหมือนกัน และสบายใจกว่า เพราะว่ารุ่นนี้จริงๆแล้ว ยากที่จะฟันธงว่าแท้หรือปลอม ดูยาก หากประวัติความเป็นมาไม่ชัดเจน ก็ไม่แนะนำให้เล่นหาครับ

หากว่าชอบล็อคเก็ตหลวงปู่ ก็แนะนำล็อคเก็ตซีเปีย รุ่น 2 ครับ ออกงานไหว้ครูปี 2558 ที่ผ่านมานี้เอง มวลสารและตะกรุดที่อุดด้านหลังก็สุดๆทั้งนั้น หรือจะเป็นล็อคเก็ตไหว้ครูปี 2557 ก็น่าจะยังพอมีครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้