ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว แสนตรีเวทย์

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2015-4-17 13:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taka_jipata เมื่อ 2015-4-17 14:05

ขอแชร์ประสบการณ์เล็กๆ น้อยๆ ครับ

ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าขุนแผนรุ่นนี้มีอะไรหลายอย่างที่รู้สึกได้แต่แรกแล้วถึงความไม่ธรรมดา
แต่เบื่องต้นขอกล่างถึงประสบการณ์ล่าสุดเกี่ยวกับ "ขุนแผนแสนตรีเวทย์เนื้อตะกรุดทองคำ+เงิน"
ซึ่งเนื้อนี้มีส่วนผสมของผงพรายบายนมากพอๆ กับเนื้อพรายบายนเลย ยิ่งกว่านั้นยังมีมวลสาร
ของ "สึผึ้งน้ำมันผีกองกอย" ซึ่งผมและพี่น้องคสช.หลายคนเคยเลียบๆ เคียงๆ ขอจากอาจารย์
อยู่หลายครั้ง แต่ทุกครั้งก็ได้รับคำตอบมาว่า "อย่าเลย...มันแรงไป" แต่ในเนื้อนี้ได้รับคำบอกเล่าว่าศิษพี่ที่ทำการผสมมวลสารเนื้อนี้ได้ใส่สีผึ้งลงไปเยอะมาก ซึ่งในตอนนี้ผมเชื่อสนิทใจเลยว่าเป็น
แบบนั้นแน่นอน เนื่องจากเมื่อผมได้รับพระมาขับรถออกจากสำนักรู้สึกได้เลยว่าเหมือนมีอะไรถ่วงท้าย
รถเร่งไม่ขึ้นวิ่งตื้อๆ ไปตลอดทาง จนเมื่อนำกลับมาถึงบ้านผมได้ขอต่อหลวงปู่และองค์พระ
เพื่อที่จำนำสีผึ้งและน้ำมันต่างๆ ปะเจิมเสริมฤทธิ์ขององค์พระตามความเข้าใจของผม หลังจากทาสีผึ่ง
แลำน้ำมันจนชุ่มกลิ่นหอมอบอวลไปทั้งห้องพระ ผมก็ปิดกล่องและวางไว้ จนวันรุ่งขึ้นจึงไปเปิดกล่องดู
พอเปิดฝากลิ่นแรกที่ลอยออกมาอย่างรุนแรงคือกลิ่นของน้ำมันตันโจ (อาจารย์ท่านใช้ผสมกับสีผึ้ง
เพื่องเลี้ยงกองกอย) กลิ่งแรงจนผมสำลักและไอออกมาทั้งที่วันแรกไม่มีกลิ่นนี้ ทำเอาต้องวางพระ
และล้มตัวลงนอนมึนหัวไปทั้งวัน จนวันรุ่งขึ้นรู้สึกเป็นไข้และหิวข้าวมากๆ ทานทั้งวันเหมือนตอนที่
ลงน้ำมันที่สำนักประมาณว่าร่างกายต้องปรับธาตุ ปรกติไม่ค่อยรู้สึกแบบนี้เวลาเปลี่ยนพระห้อย
ครั้งแรกที่รู้สึกคือตอนที่ห้อยอาถรรพ์ธม คราวนี้มาเจอ "ขุนแผนแสนตรีเวทย์" ความรู้สึกนี้กลับมาอีกครั้ง
ผมมั่นใจมากๆ ในพระรุ่นนี้ และเชื่อแน่ในอนาคตต้องเป็นที่เสาะแสวงหาโดยเฉพาะเนื้อพิเศษที่มีจำนวนสร้าง
เพียงแค่หลักสิบและหลักร้อยต้นๆ คอยดูกันไปครับ

2#
โพสต์ 2015-4-24 12:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-22 08:39
ล่าสุด พาลูกไปกินบุฟเฟ่ห์ร้านดัง ปกติจ่ายเต็ม ต่อยั ...

ดีใจที่รักแสนตรีเวทมากๆ แต่ก็แอบเดรงว่าองค์อื่นๆ จะน้อยใจ ยังไงมาฝากผมไว้ก่อนได้นะครับ ผมรัเท่ากันหมด ยินดีรับฝากครับนานๆ เลยก็ได้ไม่ถือเป็นการรบกวน ผมยอมรับไว้เอง ด้วยความเป็นห่วงล้วนๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้