ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5373
ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อานุภาพของหลวงปู่ชื่นและองค์พญานาคาพญานาคีช่วยดับไฟ

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ของพี่ปู kittiphob

ผมมีประสบการณ์ล่าสุดเมื่อประมาณปลายเดือน ก.ค.55 ที่ผ่านมา

ซึ่งในวันพระทุกวันพระผมและครอบครัวจะจุดธูปเทียนบูชาพระ บูชาหลวงปู่และองค์พญานาคาพญานาคี

ซึ่งพานครูหลวงปู่และองค์พญานาคาพญานาคีจะบูชาไว้ด้วยกันที่โต๊ะแยกต่างหาก ซึ่งก็ปฏิบัติตามปกติ

แต่เนื่องด้วยช่วยนั้น น้องชายแฟนของผม ป่วยหนััก ทำให้ต้องไป ๆ มา ๆ ระหว่างบ้านและโรงพยาบาล เพื่อดูแล

ในวันพระดังกล่าว..

ก็ต้องไปโรงพยาบาลจึงกลับมาบ้านดึกมาก แต่ก็ยังสวดมนต์ไหว้พระและเปลี่ยนดอกไม้ชุดพานครูตามปกติ

และก็เข้านอนกันเลย โดยไม่ได้เข้าไปดูอะไรอีกในห้องพระ  2- 3 วัน แฟนผมก็เข้าไปในห้องพระ

เพื่อสวดมนต์ไหว้พระเนื่องจากเป็นช่วงยุ่ง ๆ จึงไม่ค่อยมีเวลาสวดมนต์

คำบอกของแฟนผมว่าครั้งแรกที่เปิดประตูห้องพระเข้าไป รู้สึกขนลุกซู่ใหญ่ (บอกตอนหลัีง)

และสิ่งที่ได้เห็นคือ มีเถ้าถ่านสีดำ ๆ ละเอียด อยู่เต็มพื้นห้อง ก้านธูปที่อยู่ในกระถางธูปสำหรับจุดไหว้องค์พญานาคาพญานาคี

และกระถางที่จุดไหว้พานครูหลวงปู่ไม่มีเหลือแม้แต่ก้านเดียว ซึ่งวาง 2 กระถางติดกัน

นอกจากนี้พานดอกไม้ (ใช้พานพลาสติกชุบเงิน) ละลายติดอยู่กับพื้นที่วางพานครูและองค์พญานาคาองค์พญานาคี

และมีกระดาษไหม้ พวงมาลัยไหม้จนหมด แฟนผมจึงตะดกนเรียกให้ผมขึ้นไปดู ก้าวแรกที่ผมเข้าไปก็รู้สึกขนลุกซู่ใหญ่

และก็เห็นดังที่กล่าว สรุปง่าย ๆ อย่างที่เห็นคือ โต๊ะพระที่วางองค์พญานาคาองค์พญานาคี

โดนไฟไหม้ตอนจุดธูปไหว้ในวันพระ และก็เกือบไหม้บ้านโดยไม่รู้ตัวเลยแม้แต่น้อย

ซึ่งผมมาคิดดูแล้ว ปกติ เมื่อจุดธูปไหว้พระทุกครั้ง จะต้องขึ้นไปดูประมาณ 10 - 15 นาที

หลังจากนั้น จนกว่าธูปจะดับหมด แต่วันนั้นดึกมากประกอบกับเพลียจากการไปเฝ้าน้องชายแฟนที่ป่วย

ทุกคนจึงหลับกันเป็นตายไม่รู้สึกตัวเลย

ผมและแฟนคิดว่าเป็นอานุภาพของหลวงปู่และองค์พญานาคาพญานาคืคีที่ดับไฟไม่ให้ไหม้บ้าน

กราบขอบคุณหลวงปู่ กราบขอบคุณองค์พญานาคาพญานาคี

ที่ช่วยดับไฟให้ ไม่งั้นป่านนี้คงไม่มีบ้านอยู่แน่ ๆ เลยครับ

16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-15 07:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สาธุครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-14 09:33
อยากบอกว่า เคยอารธนาท่านไปเที่ยวทะเลตรัง ช่วงปลายป ...

บูชาปู่ศรีสุทธรรม ไปทะเลรับรองได้เลยครับฝนตกดีนักเชียว

toywater ตอบกลับเมื่อ 2015-2-14 09:26
สาธุ กับบทความดีๆแบบนี้นครับ

ช่วงเมษา คงต้องอาราธน ...

อยากบอกว่า เคยอารธนาท่านไปเที่ยวทะเลตรัง ช่วงปลายปี ไร้ฝน

ออกไปดำน้ำแถวถ้ำมรกต ฝนตกพายุเข้าแบบไม่มีวี่แวว แต่ก็ไม่อันตราย สนุกอีกแบบ  

เข้าใจว่า พญนาคที่สถิตอยู่ทางทะเล คงจะมาคุ้มครอง เลยดลให้รู้บ้าง

กลับมากรุงเทพฯ นายถามว่าเอาอะไรติดตัว บอกพญานาค แกเลยถึงบางอ้อ

สำหรับผมแล้ว สำนักนี้ พญานาคเกี่ยวพันกันอย่างแน่นแฟ้น
สาธุ กับบทความดีๆแบบนี้นครับ

ช่วงเมษา คงต้องอาราธนาขึ้นคอบ้าง
อาศัยบารมีท่าน ช่วยให้ฝนตกในพื้นที่บ้าง เดี๋ยว งานขายปุ๋ยผมจะลำบากถ้าไม่มีฝน
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-13 06:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-12 08:01
ของที่มีนี่ มิเคยคิดขายเลยครับ องค์ที่ใช้ประจำ คือ ...

สาธุดีแล้ว ท่านมาให้คุณ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-13 06:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2015-2-12 13:26
ครับ งานไหว้ครูปีที่เเล้วได้ปู่ศรีสุธรรม พิมพ์ใหญ่ ...

ลองสังเกตุพี่ชายขายแล้วชีวิตดี ม่ะ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-2-12 07:20
ก็บอกแล้วท่านมีตัวตนจริง

องค์ไหนที่ประจำตัวเรา ขอ ...

ครับ งานไหว้ครูปีที่เเล้วได้ปู่ศรีสุธรรม พิมพ์ใหญ่มาโดยไม่ได้คาดคิดครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้