ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลป.ทำสีผึ้งหิ้งห้อยชมสวนหรือเปล่าครับ

[คัดลอกลิงก์]
ลป.ทำสีผึ้งหิ้งห้อยชมสวนหรือเปล่าครับ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-6 17:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมได้มาจากคนหนึ่ง เขาแบ่งให้นิดเดียว มี
1. สีผึ้งหิ้งห้อยชมสวน (เป็นแบบขาวๆ ครับ)
2. สีผึ้งวันเพ็ญเดือนสิบสอง (สีออกเหลือง)
ไม่ทราบวิธีใช้ และไม่มีความรู้ครับ ขอสอบถามผู้รู้ครับ ขอบคุณครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-21 10:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2014-11-21 17:37

ผมเป็นข้าราชการ ตำแหน่ง....นิติกร ครับ (กระทรวงพัฒนาสังคม) ภูมิลำเนาจังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ผมชื่นชอมในการสะสมความรู้เก่าๆจากคนชรา (เพราะน่าสนใจกว่าความรู้สมัยใหม่แต่ไม่ได้พัฒนาด้านจิตใจ)และใช้สอนตนเองและแนะนำคนอื่นได้ครับ ผมตั้งใจว่าจะบวชตลอดชีวิตถ้าเวลาที่เหมาะสมมาถึง ผมว่าความรู้คนชราหายาก ถ้าสูญหายไปก็จะไม่มีคนรู้อีก ผมจึงอยากเล่าให้ฟังครับ เพื่อเป็นความรู้ให้หลายคน แต่ก็ต้องพิจารณาครับ

..ความรู้ที่ผมชอบมากคือวินัยและแนวทางปฏิบัติตนในการรักษาวินัยของพระโบราณ(ผ่านคนชราเล่าให้ฟัง) และเรื่องลึกลับที่น่าสนใจ  ....
คงเพียงพอในการแนะนำตัว....ขอบคุณครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-26 09:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จองด้วยครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-26 15:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2014-11-26 15:35

ได้มาฟรีครับ ฟี่ที่ทำงานให้เช่าขุนแผนสะกดทัพในเว็บและโทรคุย(ปกติฟี่เขาจะให้ผมติดต่อคุยเกี่ยวกับเช่าพระให้ครับ) คนที่ให้เช่าเขาบอกจะแถมโดยแบ่งสีผึ้งให้แต่ละนิดเดียวครับเท่าหัวไม้ขีดไฟเอง สีออกขาว 1 ซองกับเหลืองอ่อน 1 ซอง (เขาบอกว่า หิ้งห้อยชมสวนกับวันเพญครับ)
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-26 15:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หิ้งหอยครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-26 15:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันเพ็ญครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
8#
ไม่รู้ของแท้หรือเปล่า แต่ได้มาฟรี...
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-29 19:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลิ้นแบบใหนครับไม่เคยดูของจริงมาก่อน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้