ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7512
ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลป.ทำสีผึ้งหิ้งห้อยชมสวนหรือเปล่าครับ

[คัดลอกลิงก์]
ลป.ทำสีผึ้งหิ้งห้อยชมสวนหรือเปล่าครับ

จริงครับ เงินเราแท้ ของต้องแท้ด้วย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2015-5-4 07:07

ระวังตัวกันนะครับพี่น้อง มีสติก่อนจับจ่าย

สำหรับผมบอกได้คำเดียวว่า สีผึ่ง สำนักนี้.....ว่าจะออกให้บูชาแต่ละรุ่นนั้นใช้เวลาหุงนานมากต้องมีฤกษ์มียามไม่ใช่แค่หุงเท่านั้น....แล้วไม่ใช่เสร็จในการหุงครั้งเดียวเสร็จนะครับ...ขอบอก  
ผมเป็นคนนึงที่โดนปลอมไปแล้วครับเจ็บใจมากๆ  เรื่องกลิ่นดมได้เลยครับ คำอธิบายสีผึ้งหลวงปู่ที่เคยมีผู้รู้ท่านหนึ่งเขียนไว้ว่า มีกลิ่นหอมเย็น  อันนี้ไม่เกินจริงเลยครับ ดมได้ กลิ่นหอมเย็นจริงๆตามคำบอกเลย ......แต่สีผึ้งปลอมทีี่ผมได้มา มีกลิ่นเหม็นหืนเลยครับ ชัดเจน .....ถ้าคุน ธี ดมแล้วไม่ออกหอมเย็น หรือไม่แน่ใจว่าแบบนี้คือหอมเย็นรึเปล่า แสดงว่า อาจเปนไปได้ว่า มีสิทธิ์ไม่ใช่ครับ เพราะถ้าใช่ดมแล้วจะรุ้ชัดเจนเลยว่า หอมเย็น แบบนี้นี่เอง (ขออนุญาติพูดตามประสบการคนมีบทเรียนของเก๊นะครับ)
สาธุครับ อธิบายได้กระจ่างแจ้งมากครับ
ครับเมธ
อันนี้จริงครับ...เวลาที่อาจารย์จะหุงสีผึ้ง ก็ไม่เคยได้ยินอาจารย์บอกว่าจะหุงสีผึ้งอะไรเลย
หุงเสร็จ ผ่านไปสักระยะ อาจารย์จึงตั้งชื่อสีผึ้งนั้นๆๆ

ชัดเจนครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้