ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 21354
ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คนมีญาณทักเกี่ยวกับพญานาค

[คัดลอกลิงก์]
fon_noffโพสเมื่อ 2011-5-3 17:06

คนมีญาณทักเกี่ยวกับพญานาค (องค์พญานาคานาคี องค์พญานาคาอวตารมีตัวตนจริงๆ)

ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีละครับ เป็นเรื่องสดๆร้อนๆ เกิดขึ้นเมื่อวานนี้เอง...

คือหลังจากที่ผมได้เจอประสบการณ์ล่าสุด คือพรายน้ำขึ้น เต็มตู้ปลา เมื่อ 2 หรือ 3 วันก่อนที่ผ่านมาที่ผมเอารูปมาโพสให้ดูในกระทู้ "รูปหล่อองค์พญานาคานาคี เพ้นท์สีแล้ว" ให้ดูกันนะครับ เมื่อวานผมได้มีโอกาศไปงานบวชของญาติผมเอง ผมก็เลยนำเอาพระผงพญานาคาอวตาร และ ลูกแก้วมณีนาคาที่อาจารย์สรายุทธมีพระคุณมอบให้นั้น เอาเข้าไปบวชพระด้วย โดยเอาพระผงพญานาคาอวตารและลูกแก้วมณีนาคา ใสไว้ที่บาตรพระใหม่ที่เตรียมไว้ให้พระญาติผม ตอนที่เขาทำพิธีในระหว่างการบวชนะครับ (เห็นคนโบราณเขาเฒ่าคนแก่เขาบอกผมมาว่าเวลามีพระบวชใหม่ ให้เราเอาพระเราฝากไว้ในบาตร ตอนกำลังทำพิธีตอนที่นาคกำลังจะกลายเป็นพระ เรียกว่า บวชพระ แล้วพระที่เราใส่ไปก็จะโดนปลุกและมีพลังมาก เห็นเขาบอกกันมาแบบนั้นนะครับ ก็เลยทำตาม ) และผมเห็นพญานาคชอบเกี่ยวกับพระพุทธศาสนาอยู่แล้วก็เหมือนที่เราๆ ทุกคนรู้ๆ กันมาบ้างว่าทำไมพระก่อนบวชถึงต้องเรียกว่านาคอะไรประมาณนั้นหนะครับ ผมก็ได้ตั้งจิตอธิษฐานอัญเชิญ องค์พญานาคาองค์พญานาคี และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ผมเคารพนับถือมาร่วมบุญด้วยกัน ก็ไม่มีอะไร ผมก็ช่วยงานแห่นาคเข้าโบสถ์บวชพระทำพิธีอะไรตามขั้นตอน...

แต่ในระหว่างที่ถึงขั้นตอนสุดท้ายตอนที่พระสงฆ์จะเข้ามาปิดโอบล้อมพระใหม่และสวดอะไรตามขั้นตอน หลังจากสวดเสร็จ มีเรื่องน่าขนลุกอย่างนึงคือ เหมือนองค์พระยานาคาอวตาร องค์พญานาคานาคี ท่านจะรู้ว่าพิธีเสร็จแล้ว เชื่อไหมครับ ถุงที่ผมใส่พระผงพญานาคานาคี และลูกแก้วมณีนาคาไว้ ที่ใส่ซุกไว้บนบาตรพระที่เป็นญาติผม(พระใหม่) ถุงก็หล่นตุบลงมาบนพื้น (ตั้งนานตั้งแต่ทำพิธีจนเริ่มต้นไม่หล่น มาหล่นออกตอนเสร็จแล้วเหมือนท่านจะรู้ว่าพิธีเสร็จแล้ว ก็เลยเลื้อยออกมาจากบาตรอะไรประมาณนั้น 55 ) และก็มีคนแก่คนนึงเขาที่มาร่วมงานด้วยก็พูดว่า สงสัยพระของใครเนี่ยเอามาบวชด้วยรู้ว่าพิธีเสร็จแล้ว ก็เลยออกมาเลย ทุกคนก็หัวเราะกัน

ก็ไม่มีอะไรพระใหม่ที่เป็นญาติผมก็หยิบและยื่นส่งให้ผมก็รับหลังจากนั้นก็ไม่มีอะไร จนมาถึงตอนงานกินเลี้ยงตอนก่อนช่วงกลางวัน ผมก็เดินเข้าไปหาพี่สาว พี่ชาย ก็นั่งคุยกันและพากันเข้าไปนั่งในศาลาที่ เปิดไว้ที่เตรียมของไว้ถวายอาหารเพลพระ ก็ไม่มีอะไรถวายเพลพระตามปกติ พอพระฉันท์เสร็จก็นั่งกินข้าวร่วมวงกันตามประสาญาติมิตรและ บุคคลในงานที่รู้จักคุ้นเคยกันในงาน และก็รอเวลาเลี้ยงโต๊ะจีนตอนช่วงบ่ายๆ ก็นั่งเล่นมีผู้หญิงในงานที่มาร่วมบุญในงานนี้ด้วย เป็นคนที่ผมไม่รู้จักเลย ก็นั่งอยู่บริเวณใกล้ๆ กันมี่ผู้หญิงวัยกลางคนอวบออกอ้วนๆ นิดๆ อายุประมาณ 35-38 ได้ ก็หันมายิ้มให้ผมและก็คุยกับผมก็นั่งคุยนั่นนี้กับพี่เขาไป และเขาก็พูดขึ้นมาว่า..........

รัตภูมิ (ฝน)

25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-26 06:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สาธุครับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-4 12:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สาธุค่ะ
ถ้าจะบูชา ปู่ศรีสุทธรรม ไม่ว่ารุ่นแรกหรือรุ่นสอง สอบถ้าได้ที่ คุณจ๊อ ได้เลยครับ
หรือเข้า  บอร์ดบูชาวัตถุมงคลได้เลยครับ....
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=6988
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้