ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 80202
ตอบกลับ: 573
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตะกรุดอาถรรพ์คุ้มดวงคู่บารมี

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-4-14 23:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลายเส้นทั้งหมดนี้ อาจารย์ลงเองทั้งหมดเลยใช้ไหมครับ หมายถึงในส่วนของภาพ และอักขระครับ
2#
โพสต์ 2013-4-15 08:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฝุดๆเลยครับ
3#
โพสต์ 2013-10-5 17:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีกะพี่น้องทุกท่านที่ได้ของดีฉเพาะตนไปแล้ว คนที่ยังไม่ได้อย่างผมและอีกหลายๆคน จะเพียรรอต่อไป เมื่อถึงกาลที่เหมาะสม ครูบาอาจารย์ท่านคงจัดสรรให้เอง ตั้งตารอต่อไป
4#
โพสต์ 2014-7-4 10:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-7-4 08:17
คนอดทนคือคนโชคดี

หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
5#
โพสต์ 2015-8-13 10:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา พรหมวิหารธรรม. จตุรภักษ์พรหมา
6#
โพสต์ 2015-8-13 19:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หนึ่งนี้ที่รอคอยกว่าปี

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
7#
โพสต์ 2015-8-13 19:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wind เมื่อ 2015-8-13 19:48

อร่าม
8#
โพสต์ 2015-8-13 20:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เด๊๋ยวนะครับเรื่องมันยาว ขอทบทวนความจำก่อน
9#
โพสต์ 2015-8-13 21:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จตุรภักตร์พรมหมา
สรรพเสน่หาประสิทธิเม

มียันต์สุกิตติมา
ยันต์เสริมดวง
ล้อมด้วยอาถันโธ
ล้อมด้วยอรหันต์แปดทิศ
ล้อมอีกชั้นด้วยคาถาอะปะจะคะ

ยังมีนะนครเย็น
นะทรัพยพ์คงที่
นะพญาเงินมา
นะเทพรัญจวน

นะผ่านด่าน
นะป้องกันแพ้เขาทุกอย่าง

ยังมีคาถาผ่านด่านยักษ์อีกด้วย

อะปะจะคะ
ปะจะคะอะ
จะคะอะปะ
คะอะปะจะ

ผมเองประหลาดใจในเรื่องตะกรุดที่อาจารย์ทำให้เฉพาะตน หลายท่านคงเหมือนกันนะครับ เวลาอาจารย์ลงให้ ตรงใจถูกใจเหมาะสมกับคนคนนั้น

อย่างตะกรุดพรหมา อาจารย์เหมือนมีญาณทัศนทราบเรื่องราวความเป็นมาเป็นไปของศิษย์ทุกๆคน

ความเกี่ยวเนื่องเกี่ยวพัน สรรพวิทยาที่ลงตรงกับเรื่องราวที่เจอ  ทุกท่านคงเหมือนๆกันนะครับ

ตัวผมเองไม่ทราบจริงๆครับแต่นับถือครูบาอาจารย์มาหลายๆองค์มาก่อนเจอหลวงปู่กับอาจารย์

สายนึงที่ผมเคารพมากก็คงเป็นสายอยุธยา หากสืบสายสาแหรกไปคงยาว

ใครรู้จักวัดสะแกคงทราบดีสายนี้พระพรหมท่านเด่นดังมาก ผมนับถือสายนี้มากเช่นกัน

แว๊บแรกวันแรกที่อาจารย์ภาพมาลงผมยังนึกในใจแวบขึ้นมาเห็นปุ๊บ ภาพอาจารย์เฮงหลวงปู่สีหลวงปู่ดู่ลอยมาเลยครับ

ส่วนสองที่อาจารย์ลงให้ทั้งหมดในแผ่นผมว่าอาจารย์คงจะทราบว่าผมจะต้องไปเจอกับอะไรต่อๆไป อย่างอะปะจะคะ ผมก็นับถือไหว้ครูทุกวันพระ ยกท่านเป็นครูบาอาจารย์อีกองค์

สรุปง่ายๆผมคงเคยเป็นลูกเป็นหลานศิษย์ท่าน ท่านเลยเมตตามาโปรด. รวมทั้งอาจารย์ด้วยครับผม

อธิษฐานขอท่านขอเรียนขอเป็นศิษย์ท่านให้เจอครูบาอาจารย์แนะนำก็เจอแล้ว เป็นไปตามที่ขอครับ ขอเจอแต่กัลยาณมิตร. ก็เจอเช่นกัน

แอบคิดอยู่นะครับตอนอาจารย์ลงวันแรกพร้อมของคนอื่นๆ ว่าแผ่นนี้ของผมแน่.

ขยายความให้อีกหน่อยเผื่อน้องๆไม่รู้จักสายชัยนาทที่ใช้ อะปะจะคะ คือหลวงปู่เฒ่าวัดค้างคาว และอาจารย์สายชัยนาทหลายๆรูปก็นิยมใช้เช่นกัน  ที่โด่งดังคือหลวงพ่อกวยที่ผมนับถือ. อาจารย์รวมยันต์สายนี้เข้ามาไว้ในตะกรุดดอกนี้ด้วย.  

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ผมเองก็ศิษย์หน้าใหม่แต่ก็ได้รับความเมตตาจากอาจารย์พี่น้องๆอย่างเท่าเทียมรู้สึกซาบซึ้งใจครับที่ได้เป็นส่วนนึงของบ้านหลังนี้ คศช.

อันนี้คือสิ่งที่อาจารย์เมตตาเล่าให้ฟัง
อะปะจะคะหัวใจผ้าแดงโพกหัวอาฬวะกะยักษ์

ก็พอเป็นกับเขาอยู่บ้าง

วันที่หมอต้อยนำตำราสายชัยนาทมาให้

มีเทวดารักษาตำราบอกว่า..
อะปะจะคะ

ดีมากๆนะ
ไม่มีอะไรมากครับ
เขียนๆไปมันก็ผุดขึ้นมาเอง
ว่าตรงนั้นน่าจะวางยันต์ตัวนี้

แต่พอวางยันต์เสร็จแปลกตรงที่มีแต่สายอยุธยาชัยนาท

ดั่งวลีที่เคยบอกเมธว่า..

กูก็คนธรรมดา
ไม่ได้วิเศษกว่าใครเขา

ตอนขึ้นพรหมสี่หน้าก็ตั้งใจว่าจะทำให้ชัยแต่แรกแล้ว

อย่างนี้ต้องเรียกว่าทุกเหตุการณ์ที่ปรากฏ ไม่มีคำว่าบังเอิญนะครับอาจารย์

สังเกตุเห็นอะไรบ้างอย่างที่คล้ายพรหม

ศาสนาพุทธท่านว่าไม่มีเรื่องบังเอิญ

ทุกอย่างมีเหตุและมีผล

เก็บตะกรุดไว้เตือนตนเพื่อบำเพ็ญพรหมวิหาร4

เมตตา
กรุณา
มุทิตา
อุเบกขา

นะนครเย็น อันนี้ผมไม่เคยทราบครับดีทางด้านใดครับ กับคาถาผ่านด่านยักษ์เพิ่งเคยได้ยินจากอาจารย์ขอความรู้เป็นวิทยาทานด้วยครับ

นครเย็นชื่อบอกตรงตัวครับ
ร่มเย็นเป็นสุข

ผ่าด่านยักษ์ฤาษีทั้งสี่ตน

ท่านแต่งขึ้นมาครับ

คงเอาไว้ผ่านด่านชีวิตกระมัง

ตะกรุดชุดนี้ลงให้ทุกคนทุกดอกครับ ผ่านด่านยักษ์

สุกิตติมา. ค่ายกล อะปะจะคะ. เสริมดวง

เสริมดวงคือมงกุฏพระพุทธเจ้าใช่ไหมครับอาจารย์

กลีบบัวทั้ง12กลีบคือไตรสรณะคม.   

ถัดออกมาคืออะปะจะคะ. ปะจะคะอะ. จะคะอะปะ.  คะอะปะจะ

เรียนวิชาจากอาจารย์ผ่านตะกรุดชุดนี้ไปในตัว

ไตรสรณะคมบทถาวนาที่หลวงปู่ดู่ท่านมักให้ลูกศิษย์ใช้
อยู่ติดกับดวงเลยนะ สุดยอดจริงๆ. ชอบมากๆเลยครับ

10#
โพสต์ 2015-8-13 21:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wind เมื่อ 2015-8-13 21:49

วันที่อาจารย์ลงเสร็จยังเป็นธุระจัดการหาผงสายชัยนาทอยุธยาเอาไปเสกตามที่ต่าง ตามท่านไปทั่วอยู่กับท่านเป็นปี จนท่านทวงถามว่าจะมาเอาเมื่อไหร่ ไปเราเอามาปิดทองให้ประสิทธิให้อีกคำรบ  คิดดูสิว่าจะมีอาจารย์รักศิษย์แบบนี้อยู่ที่ไหนได้ นอกจาก คศช   
   สายสัมพันธ์ศิษย์อาจารย์ สรรพวิชา ที่มีมากกว่าความขลัง ท่านรู้ท่านเรียนเอาจากครูบาอาจารย์ซึมซับเอาจากสิ่งที่ท่านฝากไว้ให้กับแต่ละคน ท่านจะเข้าใจหลักธรรมเอง อย่ารอหวังพึ่งเพียงของขลังของเสก  ทุกอย่างไม่ได้สำเร็จรูปแบบมาม่า กว่าท่านจะได้รับกว่าท่านจะถ่ายทอด  ดูไม่ง่ายเลย แต่การรักษาสิ่งที่ท่านมอบให้มายากยิ่งกว่า  เรียนรู้งานจากคนเป็นงาน เรียนรู้วิชาจากปราชญ์ ท่านไม่บอกทุกอย่าง ดูท่านเป็นแบบเดินตาม โดนดุบ้าง โดนหวดบ้าง จะได้ไม่ออกนอกทาง กราบคารวะอาจารย์ทุกรูปทุกนามเหนือเศียรเกล้า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้