ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 10773
ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ชุดพระที่ผมเห็นว่าประหยัดและมีความลงตัวสูงพร้อมทั้งมีอิทธิคุณมาก

[คัดลอกลิงก์]
ผมได้ใช้เวลาในการจัดชุดพระมากมาย จนเสร็จที่ชุดพระชุดหนึ่งซึ่งมีความลงตัวอย่างไม่น่าเชื่อ ราคาไม่แพง และอิทธิคุณครบเครื่อง
แต่รายละเอียดนั้นผมจะนำมากล่าวต่อไป ชุดพระที่ว่ามีอยู่ด้วยกันห้าองค์ดังนี้

1.องค์กลางใหญ่สุดเป็น พระปรกโพธิ์หลังแม่พระธรณีบีบมวยผม
2.องค์ที่แขวนถัดขึ้นมาทางขวาเป็น พระนาคปรกชัยพุทธมหานาถ
3.องค์ที่แขวนถัดขึ้นมาทางซ้ายเป็น พระขุนแผนเทพรัญจวน
4.องค์ที่แขวนถัดขึ้นมาสูงสุดทางขวาเป็นพระขุนแผนนาคเกี้ยว
5.องค์ที่แขวนถัดขึ้นมาสูงสุดทางซ้ายเป็นพระขุนแผนมะรุมมะตุ้มสอง

จะชี้ถึงความเข้ากัน ลงตัวของพระชุดนี้อย่างสัปเขป
1. พระในชุดนี้ราคาไม่แพง หาได้ไม่เกินกำลัง
2. พระทุกองค์ในชุดนี้เป็นพระที่ได้รับการปรก หรือได้รับปกป้องอยู่ภายใน  เช่นปรกโพธิ์ นาคปรก  ส่วนพระขุนแผนก็อยู่ในซุ้มเรื่อนแก้ว แสดงในเห็นพลังในการปกป้องคุ้มครอง ร่มเย็นทั้งสิ้น
3.พระที่อยู่ทางขวาจะมีโซนสีเข้ม พระที่แขวนทางซ้ายมีมีโซนสีทอง พระที่แขวนตรงกลางจะโซนสีเทา คือไม่สว่างและไม่เข้ม กลางๆพอดี
4.พระด้านซ้ายเป็นพระที่อยู่ในซุ้มเรือนแก้วทั้งสิ้น
5.พระที่อยู่ทางขวาเป็นพระนาคปรกทั้งสิ้น
6.พระองค์กลางใหญ่สุด น้ำหนักดีสุดเหมาะที่จะอยู่ตรงกลาง อีกทั้งยังเป็นการแสดงถึงชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
7.พระนาคปรกชัยพุทธมหานาถและพระขุนแผนเทพรัญจวนมีความยาวขององค์พระใกล้เคียงกัน แขวนไว้สองข้างทำให้เกิดจุดสมดุล
8.พระขุนแผนนาคเกี้ยว และพระขุนแผนมะรุมมะต้มเป็นพระขุนแผนเหมือนกัน ขนาดเท่ากัน แขวนไว้ระดับเดียวกันทำให้เกิดสมดุล
9.พระชุดนี้หนักไปทางร่มเย็น คุ้มครอง ให้พลังการปกป้องและกลับร้ายกลายดี เสริมด้วยพลังแห่งเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์เข้าไป พร้อมทั้งยังมีการเสริมโชคลาภลงไปด้วย
และยังมีคุณวิเศษปลีกย่อยลงไปอีก ซึ่งผมยังไม่มีเวลาอธิบายในตอนนี้ และรูปก็ยังไม่ได้ลง  ไว้ว่างๆจะมาลงให้นะครับ
สุดยอดด้วยความหมายและพุทธคุณ

สมาชิกใหม่ๆ ลองดูได้ครับ
แอบๆมาอิจฉา ว่า งดงามมากๆเลยครับ
บรรยายได้ดีมากครับ เมื่อดูรูปภาพแล้ว ก็ลงตัวจริงๆชุดนี้

ขอบคุณมากๆครับ กระทู้ดีมีประโยชน์มาก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mail เมื่อ 2015-1-7 22:03

ชอบ แบบเป็นชุดเหมือนกัน  แขวนเป็นชุด แล้วรู้สึกดีมากๆ หาที่คิดว่าเหมาะกับตัวเองที่สุด แขวนแล้วจะมีความสุขครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้