ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ลูกแก้วมณีราชา ราชาแห่งแก้วอัญมณีทั้งปวง <<

[คัดลอกลิงก์]
แก้วมณี คู่บารมีหลวงปู่ชื่น

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 11:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลูกแก้วมณีราชา
ที่หลวงปู่ชื่นท่านบรรจงสร้าง ฝากให้ไว้กับแผ่นดิน

ลูกแก้วมณีราชา ท่านเป็น ราชาแห่งแก้วมณี
ถ้าพูดแบบไม่เกรงใจใคร
ลูกแก้วมณีราชา ของหลวงปู่ชื่น
ไม่เป็นรองลูกแก้วของครูบาอาจารย์ท่านไหนในแผ่นดิน

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 11:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ลูกแก้วมณีราชา และ เหรียญขวัญถุง ของดีมีน้อยที่หลวงปู่ท่านตั้งใจสร้างฝากไว้ในแผ่นดิน ทุกขั้นตอนการจัดสร้างผมอยุ่เป็นลูกมือหลวงปู่ชื่นโดยตลอด ย่อมรู้ ย่อมทราบข้อมูลเชิงลึกดี หลายๆท่านนำประวัติการสร้างไปนั่งเทียนเขียน จนประวัติการสร้างเลอะเทอะไปกันใหญ่ ทั้งลูกแก้ว และเหรียญฯ หลวงปู่ท่านกำหนดให้มีครอบครองเพียงคนละ 1 ชิ้น

ของๆท่านมีจำนวนจำกัด สร้างน้อย ท่านคงกลัวจะไม่ทั่วถึงกัน บ้างคนอยากครอบครองมากๆ คงต้องหวลระลึกถึงคำบอกกล่าวของหลวงปู่..บ้างนะครับ แทนที่จะเป็นผลดีกับตัวเอง กับไปถ่วงดุจความเจริญ หลายคนได้จากผมไปแล้วยังอยากได้อีก ไม่จบสิ้น

สารพัดเหตุผลที่จะนำมาอ้าง .. จะเขียนบทความนี้เป็น เครื่องเตือนสติ

(พอดีมีความสุข ของๆเราซักวันมันก็ต้องเป็นของเรา)

อาจารย์สรายุทธ งามชื่น

x
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 11:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คาถาบูชาลูกแก้วมณีราชา

นะโม 3 จบ
พุทโธ คุณแก้ว โส ภะคะวา
ภาวนาจนจิตสงบหรือจะภาวนาเป็นองค์กรรมฐานก็ได้
แล้วอธิฐานขอพร

x
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-20 10:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด

บทความเก่าๆ เรื่องที่ทำให้หลวงปู่ชื่นไม่สบายใจ
ขออนุญาติหยิบยกมาเตือนใจอีกครั้งครับ

.......................................................................................

ท่านลำบากเพียงใด??

ท่านตั้งใจถึงเพียงไหน???

กว่าจะสำเร็จเป็น...

" ลูกแก้วมณีราชา "

จะได้หูตาสว่าง....
ไม่ใช่เป็นไก่เห็นพลอย

เมื่อวานกลับเข้ามาบ้านรูปหล่อหลวงปู่ชื่นหน้าตาท่าทางทรง "กริ้ว" อย่างรู้ลึกได้ชัดเจน
           ตกกลางคืนผมโดนหลวงปู่ท่านเทศน์มหาชาติ 13 กัณฑ์ ชุดใหญ่ บ่นน้อยใจคนไม่เห็นคุณค่า  "ลูกแก้วมณีราชา" ที่ท่านมอบให้

"ไม่แคร์ผม ไม่ว่ากระไร..แต่ขอให้แคร์หัวใจหลวงปู่ชื่นบ้าง"

BY sarayut
2012-9-10
................................................................

x
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-22 16:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมว่า... ธรรมาโศกราชา
น่าจะเป็นอีกหนึ่งใน
สัตตะมหาราชา
ด้วยนะครับ ....

พี่เมธใกล้ชิดอาจารย์ตลอด
พอจะรู้เรื่องราวอะไร
มาเล่าให้น้อยๆฟังหรือเปล่าครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-19 10:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มณีราชา สารพัดนึก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้