ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ลูกแก้วมณีราชา ราชาแห่งแก้วอัญมณีทั้งปวง <<

[คัดลอกลิงก์]
ลูกแก้วนี้เป็นตัวแทนครูบาอาจารย์เลย เป็นแรงผลักดันให้ฝึกหัดภาวนา ถึงจะปัดๆ เป๋ๆ ไม่ได้เรื่องได้ราว เทียบพี่ๆ น้องๆ ไม่ได้เลยเหนื่อยบ้าง ท้อบ้าง แต่สิ่งนี้และพานครู เป็นสิ่งเตือนใจให้สู้ ให้ทำต่อไป

ไม่มีวาสนาครอบครอง ยินดีกับผู้ที่ได้ครองครองด้วยครับ
เกิดตัณหา อยากได้ขึ้นมา แต่ที่อาจารย์ให้มาก็พิเศษแล้วคับ
ปล.รู้สึกพานเก่ามากเลยคับพี่ๆ อิๆๆ

เริ่มต้นจากอาถรรพ์ถม แน่ๆๆเลย
รอขึ้นคอพร้อมเหรียญอาจารย์
ช่วงนี้ป่วยๆ ร่างกายเพลีย ไม่ได้สวดมนต์มาหลายอาทิตย์  ได้แต่ระลึกถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ทำอะไรถ้านึกได้ก็สวดคาถาพระธรรมราช

ต้องรีบฟิตร่างกาย จะได้กลับมานั่งสมาธิได้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-11-25 07:03
ช่วงนี้ป่วยๆ ร่างกายเพลีย ไม่ได้สวดมนต์มาหลายอาทิตย ...

สู้ๆครับ
ใครพอจะทราบไหมครับ ลูกแก้วมณีราชา จะมีโครงการออกให้บูชาอีกในช่วงไหนครับ
toywater ตอบกลับเมื่อ 2015-12-6 19:52
ใครพอจะทราบไหมครับ ลูกแก้วมณีราชา จะมีโครงการออกให้บูชาอีกในช่วงไหนครับ

มีอะไรพิเศษหรอครับ ท่านผู้นำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้