ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความประทับใจที่มีต่ออาจารย์สรายุทธ

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-14 12:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
"ต่อให้ต้องเป็นศัตรูกับโลกทั้งใบ ผมก็จะยืนหยัดอยู่ฟากฝั่งเดียวกับอาจารย์"

ประโยคนี้ต้องขอบอกว่า

เยี่ยม.

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-15 11:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-10-14 16:51
ไม่กล้าพูดอะไร เพราะกลัวทำไม่ได้ ...

พูดความรู้สึก ความประทับใจครับพี่เมธ ไม่ได้บอกว่าจะให้ทำอะไรซะหน่อย
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 14:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ที่มีเมตตาและรักศิษย์แบบนี้จะไม่ให้รักและเคารพได้อย่างไร

เมื่อวานนี้ผมได้เข้าไปกราบหลวงปู่และอาจารย์สรายุทธ
รวมถึงได้นั่งสมาธิเพื่อขอบารมีหลวงปู่ให้ช่วยเหลือ
โดยก่อนเริ่มนั่งสมาธินั้น  อาจารย์ก็นั่งอยู่ในห้องด้วย
แต่นั่งหันหลังให้ผมอยู่  และผมไม่ได้บอกอาจารย์ก่อนด้วยว่าจะนั่งสมาธิ
เมื่อนั่งสมาธิเสร็จแล้ว  หันหลังกลับมา พบว่าอาจารย์ไม่อยู่ในห้องแล้ว
แต่มีพัดลมอยู่ตัวหนึ่ง หันเป่ามาที่ตัวผมที่นั่งสมาธิอยู่
จะเป็นใครหละครับ  อาจารย์นี่แหละ ท่านคงรู้ว่า ศิษย์คนนี้
สมาธิยังอ่อนอยู่ และจะโดนรบกวนจากสภาวะภายนอกได้ง่าย
ท่านเลยเมตตาหลบออกไปจากห้องและเปิดพัดลมเป่ามาที่ตัวผมให้
เพื่อจะได้นั่งสมาธิได้อย่างสงบใจสบายกาย
นั่งเป็นเพียงแค่หนึ่งในความเมตตาของท่าน
ซึ่งบางคนอาจจะมองว่าเป็นเรื่องเพียงเล็กน้อย
แต่สำหรับท่านที่รู้จักและเคารพศรัทธาในตัวอาจารย์จะรู้เลยว่า
ไม่ใช่แค่เรื่องเล็กน้อยแบบนี้ที่อาจารย์ก็มีเมตตาต่อเรา
ความทุกข์ใดที่บรรดาลูกศิษย์มี  อาจารย์จะเก็บมาคิดและเป็นกังวลอยู่เสมอ
คำพูดที่ได้ยินเป็นประจำ  เช่น "กินข้าวยัง"  "เป็นไงบ้าง"  "แม่สบายดีมั๊ย"
ฯลฯ  หากไม่ใช่เพราะรักและเมตตาแล้วจะเป็นอย่างอื่นไปได้อย่างไร  
แล้วเราเหล่าลูกศิษย์เคยบ้างหรือไม่ครับที่จะถามอาจารย์ว่า
"ทานข้าวแล้วหรือยัง"
      ผมขอยึดมั่นในศรัทธาที่มีต่อหลวงปู่และอาจารย์สรายุทธตลอดไป
      รักและเคารพอาจารย์เสมอครับ

Fender
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 14:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จำได้ไม่เคยลืม ! วันนั้น อาจารย์หายไปนานพอสมควร สักพัก ได้ยินเสียงมอเตอร์ไซต์จอด แล้วภาพที่เห็นคือ อาจารย์สรายุทธ หิ้วถุงข้าวกล่องเข้ามา แล้วก็บอกให้ทุกคนมาทานข้าวกัน...

ผมว่าทุกคนที่อยู่ที่นั้นวันนั้นคงจำได้ไม่ลืมแน่นนอน ... อยากบอกอีกครั้ง ขอบคุณมากครับ อาจารย์สรายุทธ

morntanti
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 14:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์สรายุทธ รักและเป็นห่วงมากๆ ตอนที่เข้าผ่าตัด รวมถึงคุณจ๊อด้วยจดจำมิเคยลืม เวลาไปพบอาจารย์ที่บ้าน อาจารย์จะถามทันทีที่เห็นหน้าว่า มาทำไม ????????

Bigmoo
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 14:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถึงตัวจะอยู่ไกล... แต่ใจยังคงระลึกถึงเสมอครับ ยังจำได้ดี ตอนที่ไปวันก่อนวันงานไหว้ครู่ปีที่แล้ว เป็นครั้งแรกที่เจอกับอาจารย์ คำแรกที่อาจารย์ถามคือ "สุริยา ทานอะไรมาหรือยัง" ด้วยความที่เป็นคนขี้อาย และไม่รู้จักใครเลย เลยตอบไปว่า "ทานมาแล้วครับ..." ทั้งๆที่ก็หิวอยู่เหมือนกัน เพราะพึ่งลงจากเครื่อง อาจารย์ยังคงเรียกให้หาอะไรกินอีกตั้งหลายครั้งในวันนั้น... อยากให้อาจารย์รู้ว่า...ศิษย์คนไกลคนนี้ เคารพรัก และศรัทธาต่อองค์หลวงปู่ และอาจารย์สรายุทธ ตลอดไปครับ...

yeah0no
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 14:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังจำได้ไม่เคยลืมครับ กับความเมตตาและเป็นห่วงศิษย์ของอาจารย์ โดยเฉพาะในวันที่ลงอาถรรพ์พญานาคาครั้งแรกของผมและอีกครั้งในงานปลุกเสกพญานาคาเมื่อพวกเราคุยถึงเจ้าแชมป์

oustayutt
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 14:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บรรยายเป็นคำพูดไม่ได้ อาจไม่ได้เข้าไปกราบหลวงปู่กับท่านอาจารย์บ่อยๆ เนื่องด้วยภาระและการใช้ชีวิต แต่รักเคารพหลวงปู่กับท่านอาจารย์สุดหัวใจครับ

Majoy
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 14:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้ามายืนยันครับ คือผมไม่รู้ว่าจะพูดอย่างไร แต่ว่าเห็นด้วยกับทุกๆคนครับ

AUD
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 14:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เวลาอยู่ที่บ้าน ท่านจะยืนข้างริมรั้วบ้าน ยื่นคิดอะไรสักหลายอย่าง จ๊อไม่ทราบ.......
ทราบแต่ว่า........เวลาลูกศิษย์ของท่านเจอะเจอปัญหาชีวิต
ท่านไม่นิ่งนอนใจเหมือนปัญหานั้นเป็นของท่าน ท่านต้องแก้ไขและช่วยเหลือ
ท่านไม่มีศิษย์ใกล้ชิด  ท่านไม่มีศิษย์นั้นรวยเข้าหาก่อนศิษย์นั้นจนเข้าหาที่หลัง
ท่านเป็นคนเก็บตัวเงียบ ไม่ค่อยพูด  
และในวันหนึ่ง ท่านเห็นลูกศิษย์ของท่านเข้ามากราบรูปหล่อหลวงปู่ชื่นและแวะมาเยียมท่าน
ท่านจะแสดงอาการแบบมีสุขเมื่อเห็นลูกศิษย์ของท่านมาเยี่ยม
ที่ผ่านมา.....ท่านไม่เคยแสดงตนว่า "ข้านี่แหละ ศิษย์ใกล้ชิด"
ครั้งเมื่อหลวงปู่ชื่นยังมีชีวิต มีกิจนิมนต์ที่ใด ขึ้นเหนือล่องใต้
ก็จะมีหลวงปู่่ชื่นและอาจาร์ยท่านนี้แหละที่คอยถือยามให้หลวงปู่
หลวงปู่ไม่มีรถประจำตำแหน่ง รถประจำตำแหน่งของท่านคือ รถรับจ้างทั่วไป
มีนักสร้างพระ มาขอหลวงปู่สร้างพระเพื่อนำรายได้ส่วนหนึ่งเข้าวัด
หลวงปู่ท่านอนุญาติและเมตตาเสกให้......หลวงปู่ของเราออกสื่อโฆษณา
เริ่มมีชื่อเสียงโด่งดัง.....ข่าวออกมาว่า......ศิษย์ใกล้ชิดมีรถเบนซ์ขี่
ทุกคนมองไปที่จุดเดียว คือ คุณสรายุทธ งามชื่น
ทุกคนมองผิดไปถนัดตา ลูกศิษย์ที่มีรถเบนซ์ขับคือ(ไม่ขอกล่าวบุคคลอื่นมาอ้างอิง)
โปรดอย่าเข้าใจผิด........ปุ้มเอ้ย ปุ้มเอ้ย หลวงปู่จะทำพระรุ่น....นี้ ปุ้มช่วยเป็นธรุะให้หลวงปู่ที
ได้ครับหลวงปู่.......และรถประจำตำแหน่งของอาจาร์ยสรายุทธ ก็คือ รถทัวร์ปรับอากาศ สุรินทร์-กรุงเทพฯ
ท่านอาจาร์ยสรายุทธ เป็นศิษย์ที่หลวงปู่ท่านไว้วางใจเป็นที่สุด
จึงขอกล่าวมา ณ ที่นี้  

ด้วยบุญบารมีของหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ  "เป็นศิษย์นี่ นี่ไม่ให้อด"
เห็นจะจริงดั่งที่ท่านกล่าว  หลังจากที่หลวงปู่ชื่นท่านได้มรณภาพ 5 ปี
ท่านอาจาร์ยสรายุทธ งามชื่น ได้จัดสร้างพระผงรูปเหมือนหลวงปู่ชื่น เพื่อนำรายได้สร้างรูปหล่อเท่าองค์จริง
วัตถุประสงค์ สมดั่งตั้งใจของหลวงปู่และอาจาร์ยสรายุทธ
และแล้วก็ถึงเวลาครูบาอาจาร์ยของท่านอาจาร์ยสรายุทธ จะบอกให้ท่านเปิดตัวอย่างเป็นทางการเพื่อช่วยเหลือมนุษย์เพื่อนบ้าน

ณ ตรงนี้พวกเราจึงมีนามว่า คศช.,เวปบ้านจอมพระ,สำนักติคญาโณ,กองทุนติคญาโณ,ไหว้ครู53,ไหว้ครู54,ไหว้ครู55,ไหว้ครู56

Pee Jor
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้