ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ล็อกเก็ตอาจารย์สรายุทธ รุ่น 1 เพชรกลับ <<

[คัดลอกลิงก์]
11#
โพสต์ 2013-10-29 09:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-10-29 09:05
Autsadakorn ตอบกลับเมื่อ 2013-10-29 08:57
จัดให้ไปเลยครับพี่ศร^_^

ด้านหลังล็อคเก็ตเพชรกลับ หลังเม็ดประคำสร้าง 9 ชิ้น

ตะกรุดสาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกัน (ตัวผู้หนึ่งดอก+ตัวเมียหนึ่งดอก)
พระธาตุข้าวบิณฑ์
ตรงกลางเป็นเม็ดประคำ ของหลวงปู่ทิม

ขอทราบรายละเอียดที่มา

ของ เม็ดประคำของหลวงปู่ทิม หน่อยครับ ท่านพี่
เพื่อเป็นวิทยาทาน
12#
โพสต์ 2013-12-9 22:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-12-9 22:01
น้ำใบบัวบก มีสรรพคุณอย่างไร

อย่ายุ เชียว เดี๋ยวพี่แกต้องกระทู้ นะขอบอก ช่วงนี้พี่แกกำลังฟิน
13#
โพสต์ 2013-12-11 10:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-12-11 10:16
บอกหน่อยๆ ครับ

ตั้งใจฟังนะครับ
14#
โพสต์ 2013-12-15 10:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2013-12-13 12:26
เหมือนอาจารย์หน้าจะค่อยๆเปลี่ยนไป !!นะครับ อิอิ ...

น้องเพชรชี่ กำลังสื่อความหมายว่า อาจารย์ เริ่มแก่ขึ้นใช่เปล่าครับ
15#
โพสต์ 2016-2-1 10:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Metha ตอบกลับเมื่อ 2016-1-31 12:03
อยากได้แบบฉาบทอง

16#
โพสต์ 2016-2-4 06:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพชรกลับ หรือ สะดุ้งกลับ
เป็นลักษณะอิริยาบถการนั่งที่ตรงกันข้ามกับปางมารวิชัย

ว่ากันว่า...

เป็นวิชาแขนงหนึ่ง ที่มีการว่ามนต์คาถาพระเวทแบบ อนุโลม และ ปฏิโลม

คติความเชื่อ...

วิชาเพชรกลับนั้น จะส่งผลทางพุทธคุณ

ทางด้านการสะท้อนสิ่งร้ายๆให้กลับกลายเป็นดี  
จากที่ดีก็ยิ่งจะเพิ่มสิ่งดีๆทวีคูณยิ่งๆขึ้น

อานุภาพป้องกันขจัดปัดเป่า
ภัยพิบัติต่างๆ ไม่ให้มาย่ำกราย

หนุนดวงชะตาให้ดียิ่งขึ้น
ทั้งยังเป็นคติว่า...
...ไปแล้ว ก็กลับได้... (ไม่ตายโหง)
17#
โพสต์ 2016-2-4 06:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมายเหตุ

ล็อคเก็ตเพชรกลับนี้
เป็นการขอสร้างโดยลูกศิษย์ที่เคารพศรัทธาครับ

ไม่มีให้เช่าบูชาด้วย เงิน
แต่ต้อง
ใช้ ใจ เช่าบูชาเท่านั้นครับ

แจกฟรีสำหรับผู้เข้ามาช่วยงานร่วมกิจกรรมในสำนักครับ
ใครอยากได้เพชรก็แนะนำได้แค่นี้ คร๊าบ

18#
โพสต์ 2016-3-15 05:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อานุภาพพระคำข้าว
โดย : ศ.ธรรมทัสสี

หลายครั้งที่ผมไปทำงานรีบๆ ขับรถไปถึงบริษัทแล้วเพิ่งนึกออกว่าลืมกระเป๋าสตางค์ จะขอยืมใครก็ไม่กล้าเพราะตำแหน่งเรามันไม่ควรยืม...และบังเอิญทุกครั้งนะครับ ต้องมีเหตุได้กินฟรี เจ้านาย พี่ๆ เพื่อนๆ ชวนไปทานข้าวมื้อใหญ่ๆ หรือ บางครั้งผู้บริหารชวนไปเลี้ยงรับรองลูกค้า หรือบางวันเพื่อนขี้ตืดบางคนเกิดอาการครึ้มๆ เลี้ยงเราเฉยเลย
จากที่สังเกตุ ถ้าเราเดินทางไปไหนแล้วลืมกระเป๋าสตางค์ หรือไม่มีเงินโดยเหตุผลใดก็ตาม รับรองไม่อดแน่นอน ไม่ต้องฟันธง ตั้งธงได้เลยไม่อดแน่ๆ
แต่เราจะต้องบูชา เช้า-เย็นด้วยความเคารพ จำภาพพระให้แม่นๆ ขึ้นใจครับ เมื่อเหตุฉุกละหุก ฉุกเฉิน นึกถึงท่านด้วยความเคารพขอบารมีให้ท่านช่วย คือขอบารมีท่านปกหัว ไม่ใช่เห็นท่านเป็นคนใช้นะครับ

ประสบการณ์ใกล้เคียงกลับล็อคเก็ตเพชรกลับหรือป่าวคร๊าบ.บบบพี่น้อง
19#
โพสต์ 2016-6-17 05:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เป็นการขอสร้างโดยลูกศิษย์ที่เคารพศรัทธาครับ

ไม่มีให้เช่าบูชาด้วย เงิน
แต่ต้อง
ใช้ ใจ เช่าบูชาเท่านั้นครับ

แจกฟรีสำหรับผู้เข้ามาช่วยงานร่วมกิจกรรมในสำนักครับ
ใครอยากได้เพชรก็แนะนำได้แค่นี้ คร๊าบ

ปล.ไม่ใช้แค่เข้ามาช่วยครั้งเดี๋ยวจะได้เลยนะครับ
อาจจะต้องมีการทดสอบกำลังใจกันบ้างเล็กน้อย เพื่อที่จะเห็นคุณค่านะครับ
คนที่ยังไม่ได้ก็อย่าพึ่งท้อใจไปครับ
20#
โพสต์ 2017-5-16 06:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด

หมายเหตุ

ไม่มีให้เช่าบูชาด้วย
เงิน
แต่ต้อง
ใช้ ใจ เช่าบูชาเท่านั้นครับ...

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้