ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6493
ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เอาน้อยๆ แต่เอาทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]

ขอบคุณครับ

เอาบ้างๆ
วันนี้วันพระอย่าลืม. เอา. นะครับ
เอาบุญเด้อครับ....
“ปฏิบัติยากไม่ใช่ปฏิบัติไม่ได้
ถ้าค่อยทำ มันก็จะค่อยไป
เหมือนภาษิตที่ว่าหนทางหมื่นลี้จะไปถึงได้
ก็ด้วยการเริ่มต้นจากการก้าวทีละก้าว
ดังนั้นยากก็ทำไป ง่ายก็ทำไป แล้วจะสำเร็จเอง”

คำสอน...ท่านหลวงปู่หล้า เขมปตฺโต
เคยเอาตอนกลางวัน อาทิตย์ละ3วันๆละ3ชั่วโมงก็ออกจากสมาธิ บางครั้งมีแถมตอนกลางคืนอีกรอบ แต่ตอนนี้ลดลง เพราะงานมันแยอะ
ผมเคยทำมากครับ ทุกวันนี้ทำน้อยแต่ทำประจำ
TATIE ตอบกลับเมื่อ 2013-9-16 11:07
ไม่ได้เอา(สมาธิ)เลย สวดมนต์ก็ไม่ได้สวด   กลัวจะเป็นคน ...

ก็เพราะไม่เอาทุกวัน. เธอจึงหนีไป(สมาธิ)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้