ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เอาน้อยๆ แต่เอาทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ได้เอา(สมาธิ)เลย สวดมนต์ก็ไม่ได้สวด   กลัวจะเป็นคนดี
แค่นี้เจอใครเค้าก็บอกว่า "เธอเป็นคนดีเกินไป" แล้ว
TATIE ตอบกลับเมื่อ 2013-9-16 11:07
ไม่ได้เอา(สมาธิ)เลย สวดมนต์ก็ไม่ได้สวด   กลัวจะเป็นคน ...

ก็เพราะไม่เอาทุกวัน. เธอจึงหนีไป(สมาธิ)
ผมเคยทำมากครับ ทุกวันนี้ทำน้อยแต่ทำประจำ
เคยเอาตอนกลางวัน อาทิตย์ละ3วันๆละ3ชั่วโมงก็ออกจากสมาธิ บางครั้งมีแถมตอนกลางคืนอีกรอบ แต่ตอนนี้ลดลง เพราะงานมันแยอะ
“ปฏิบัติยากไม่ใช่ปฏิบัติไม่ได้
ถ้าค่อยทำ มันก็จะค่อยไป
เหมือนภาษิตที่ว่าหนทางหมื่นลี้จะไปถึงได้
ก็ด้วยการเริ่มต้นจากการก้าวทีละก้าว
ดังนั้นยากก็ทำไป ง่ายก็ทำไป แล้วจะสำเร็จเอง”

คำสอน...ท่านหลวงปู่หล้า เขมปตฺโต
เอาบุญเด้อครับ....
วันนี้วันพระอย่าลืม. เอา. นะครับ
เอาบ้างๆ

ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้