ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4277
ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอเล่าเรื่องที่ขอไว้กับหลวงปู่หน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ของคุณโอ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ทำเรื่องขอสินเชื่อกับธนาคารๆหนึ่งเอาไว้ครับ  โดยเป็นการ Refianance แต่วงเงินสินเชื่ออันนี้ มีจำกัด ซึ่งไม่รู้ว่าผมจะได้ทันหรือป่าว  ซึ่งถ้าทำได้ทัน  ผมจะประหยัดดอกเบี้ยไปได้อีกหลายเลยครับ ( ในทางกลับกันถ้าไม่ได้ ต้องจ่ายเพิ่มเยอะมาก )

เมื่อวานมีข่าวแจ้งมาว่า วงเงินนี้ ใกล้หมดเต็มทน ผมเองก็ทำอะไรไม่ได้  ทำได้แค่เพียงขอหลวงปู่ , องค์พ่อ และ องค์นาคานาคานาคี ไว้ว่า ขอให้ทันด้วยเถอะ แล้วผมจะถวายขนมจีน ผลไม้ ไข่ต้ม ให้

เช้านี้.......ผมได้ไปทำเรื่องที่กรมที่ดิน  พี่ๆที่ทำงานโทรมาบอกว่า " วงเงินหมดแล้ว " ................. ในช่วงเวลานั้น ผมทำอะไรไม่ถูกเลย คิดได้แค่เพียงต้องทำใจแบกรับดอกเบี้ยมหาศาลต่อไป  รู้สึกเจ็บใจตัวเองมากที่ช้าไปแค่ 1 วัน

แต่พอกลับมาถึงที่ทำงาน  ก็มีข่าวดีจากเพื่อนร่วมงานว่า จริงๆแล้วไปกู้สวัสดิการของพนักงานได้นะ  ซึ่งพอลองโทรไปเช็คดูแล้ว ปรากฎว่าได้ดอกเบี้ยถูกกว่าวงเงินที่ขอหลวงปู่ไปเสียอีก  จึงนึกใจว่า สงสัยหลวงปู่ให้อันที่ดีกว่าแน่ๆ  นี่ถ้าผมได้วงเงินกับที่หมดไปแล้ว คงจะไม่ได้อันที่ดีกว่าอันนี้หรอก

ขอบคุณหลวงปู่มากครับ

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-1-13 09:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คนดีๆขออะไร ไม่เกินกรรม หลวงปู่ช่วยได้เสมอครับ
จะบอกไงดี ช่วงก่อนหน้าไม่สบายใจ ทำงานร่วมกับแขกแล้วเข้าใจคำว่า เจองูกับเจอแขกให้ตีแขกก่อน

ตอนอาบน้ำมนต์เลยขอบารมีหลวงปู่กับอาจารย์ครับ ว่า "ขอให้มีชัยเหนือศัตรูและผู้มุ่งร้าย ไม่ว่าจะชาติใด ภาษาใด"

หลังจากนั้นไม่ถึงเดือน ตอนประชุม อยู่ๆ MD ก็พูดแปลเป็นไทยได้ว่า ไม่เกินสิงหาคม พวกมันจะหายไปจากชีวิตเรา คริๆๆ

รักหลวงปู่กับอาจาย์ที่ซู๊ด เราปากหนักพูดไม่เพราะ จะบอกกล่าวอะไร นั่งตรงหน้ายังได้แต่ขอในใจ 555
ขอเงินกะหลวงปู่หลวงปู่ก้อให้เงินก๊าบบบบ
ส่วนผมขอเรื่องงานครับ...สมหวังสมหวัง
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-5-6 18:58
ขอได้ดั่งแก้วสารพัดนึก

กราบไหว้ท่านรับรู้

ยืนยันตามที่ศิษย์พี่ใหญ่กล่าวอีกหนึ่งเสียงครับ เพราะได้รับความเมตตาจากหลวงปู่บ่อย ๆ ครับ
ขอได้ดั่งแก้วสารพัดนึก

กราบไหว้ท่านรับรู้

จะไม่ให้รักอย่างไงไหว

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้