ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2480
ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามเกี่ยวกับโบสถ์มหาอุตม์หน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีไปอ่านเจอบทความเกี่ยวกับโบสถ์มหาอุตม์ เห็นว่าเป็นโบสถ์ที่ปลุกเสกของขลังโดยเฉพาะ ถ้าเราเอาวัตถุมงคลเข้าไปในโบสถ์เองได้มั้ยครับต้องมีวิธีการยังไงบ้าง สายพรายสามารถเข้าไปปลุกเสกได้หรือป่าว
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-21 16:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2018-3-21 15:20
โบสถ์มหาอุตม์  เป็นสถานที่ศักดิ์สิทธ์มาแต่โบราณ  ทำ ...

1. สายพรายห้ามนำเข้าไปปลุกเสกหรอครับ
2. ถ้าเราเอาวัตถุมงคลที่ปลุกเสกมาแล้วเข้าไปอธิฐานจิตกับพระประธานเองได้ปะครับ
3. พอมีแนะนำบ้างปะครับว่ามีของวัดไหนบ้างที่พอจะหามาบูชาได้โดยตรงจากทางวัดครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้