Sompon โพสต์ 2014-10-11 16:49

วัตถุมงอาถรรพ์ กับพรายกุมาร

เคยได้อ่านเจอว่า พระเครื่องอาถรรพ์ ยกตัวอย่างของหลวงปู่ชื่นเอง ก็ดวงตราอาถรรพ์ หรือแม้แต่รูปหล่อลอยองค์พระเจ้าชัยวรมันที่ 7 ก็ตาม หากนำไปอยู่ใกล้กับสายพราย หรือกุมาร อาจทำให้วัตถุมงคลที่มีพรายกุมารแตกดับได้ อันนี้อยากทราบความรู้ของเพื่อนสมาชิกว่าจริงหรือเปล่าครับ

ตอนนี้ผมมีทั้งดวงตราอาถรรพ์ ตุ๊กตามหาเสน่ห์ เกรงว่าจะมีปัญหาเมื่อบูชาด้วยกันครับ

Sompon โพสต์ 2014-10-11 16:52

ตุ๊กตามหาเสน่ห์ ทั้งสององค์ผมได้มาต่างเวลากันองค์พื้นแดงเนื้อจะดูแห้ง ออกน้ำตาลแต่องค์พื้นดำ เนื้อจะออกไปทางขี้ผึ้งเป็นมัน สีออกน้ำตาลแดงเข้มกว่า

อยากขอความเห็นท่ายผู้รู้ด้วยนะครับ

majoy โพสต์ 2014-10-11 17:30

ส่วนตัวผม ไม่มีปัญหาครับ หลวงปู่ท่านทำไว้ดีแล้ว แต่ผมจะไม่แขวนในเส้นเดียวกันครับ แค่เรื่องความเหมาะสม คือดวงตราฯ หรือองค์พ่อ เป็นของสูง ผมคงแขวนกุมารต่ำกว่า เช่น ดวงตราฯ ก็แขวนคอ กุมารก็เหน็บเอา

http://baanjompra.com/webboard/forum.php?mod=viewthread&tid=928&extra=page%3D1

รอความเห็นของพี่ๆ ครับ

taka_jipata โพสต์ 2014-10-11 17:37

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taka_jipata เมื่อ 2014-10-11 17:38

{:5_174:}
ส่วนตัวก็ใช้พกพาไปร่วมกันได้ปรกติ ไม่มีปัญหาติดขัดอะไรครับ
หลวงปู่ท่านตั้งใจปลุกเสกวัตถุมงคลของท่านทุกชิ้นไว้ดีแล้ว
แต่แนะนำเล็กน้อยว่าจะให้ดีดวงตราอาถรรพ์ห้อยคอ กุมารพกใส่กระเป๋าเสื้อ
เวลาอยูบ้านก็แยกหิ้งอย่านำไว้รวมกัน ดวงตราอาถรรพ์เป็นของสูง
เก็บไว้บนหิ้งบูชา กุมารก็วางให้ห่างออกมา และไว้ในระดับที่ต่ำกว่า
แต่ไม่ใช่ไว้เสมอพื้นนะครับ เวลาพกก็ไม่ควรต่ำกว่าเอว ปรกติผมใช้บูชาแบบนี้ครับ

matmee2550 โพสต์ 2014-10-11 19:10

เยี่ยมๆๆๆๆฟฟ

จ๊อ โพสต์ 2014-10-11 22:50

พื้นแดงจะไม่เคลือบ ตุ๊กตาผิวเดิมๆค่ะ
ส่วนพื้นดำเคลือบกันผิวตุ๊กตา
ทั้งสองภาพจึงดูต่าวกันตรงไม่เคลือบกับเคลือบค่ะ

touch-578 โพสต์ 2014-10-11 23:17

ดวงตาอาถรรพ์มีอิทธิคุณสูงโดดเด่นหลวงปู่ท่านบรรจุพลังให้เด่นแทบจะทุกด้านเลยทีเดียว.ไม่ว่าจะปกปัก. รัักษาแคล้วคาด   กันคุณฯกันของเสริมดวงกลับร้ายกลายเป็นดีเมตตา ฯลฯอีกทั้งมวลสารก็หาเกจิอาจารย์ท่านใดเทียบยาก
   ส่วนใช้ร่วมกับวัตถุมงคลที่มีพราย.กุมารได้ไหม.ถ้าเป็นพรายหรือกุมารของหลวงปู่ใช้ร่วมกันได้คับ.เพราะหลวงปู่ท่านพลีมาแบบถูกต้องและท่านก็บวชให้ทุกตน (แต่ถ้าเป็นของที่อื่นผมไม่มั่นใจ)
ด้วยกระแสของดวงตาอาถรรพ์ที่มากด้วยอิทธิคุณสูงมากๆจนอาจจะเป็นไปได้ว่าอาจจะกลบพพลังของกุมารไปบ้าง. จนผู้ใช้อาจจะคิดว่ากุมารเงียบไปแต่แท้ที่จริงไม่หรอกคับผมก็ห้อยดวงตาอาถรรพ์ที่เอวแหนบกุมารไปด้วยทุกครั้ง.ก็เกื้อหนุนกันดีมากๆคับ แคล้วคลาดเรื่องเจ็บตัวทุกครั้ง.และที่คิดว่าเรื่องบังเอิญก็บังเอิญเสียจนน่าแปลกใจแทบทุกวันเชียวคับ. มั่นใจมากที่มีวัตถุมงคลของหลวงปู่และอาจารย์สรายุทธ. ติดตัวคับ

Sompon โพสต์ 2014-10-11 23:35

อบอุ่นดีจังกับทุกคำตอบของเพื่อนๆ สะบายใจขึ้นแล้วครับ

อันที่จริง ผมมีขุนแผนชมตลาดอีก 1 องค์ และรูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันรุ่น 2 ( องค์นี้คุณจ๊อแจกในเฟส ) กะว่าขึ้นคอ 3 องค์ ให้ตรงกลางดวงตรา ซ้ายขุนแผน ขวารูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันส่วนตุ๊กตามหาเสน่ห์ เหน็บกระเป๋า ยังงี้พอได้มั้ยครับ เพื่อนๆ

touch-578 โพสต์ 2014-10-12 09:01

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2014-10-12 09:02

เยี่ยมเลยคับได้องค์พ่อไปด้วย. ได้อำนาจบารมีเสริมเลยคับ

majoy โพสต์ 2014-10-12 10:48

อิจฉาๆๆๆ
หน้า: [1] 2 3 4
ดูในรูปแบบกติ: วัตถุมงอาถรรพ์ กับพรายกุมาร