ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้งานราบรื่นผ่านไปด้วยดีครับหลวงปู่ แต่เมื่อเช้าเกือบมาไม่ทันเปิดเสียงตามสายเลยครับ เฉียดฉิวมากเลย วันนี้เจอพี่ๆที่เกษียณอายุไปแล้วมากมาย พวกเขามาเลือกตั้งกรรมการสหกรณ์ในหน่วยงานผมกันครับ เห็นพี่ๆเขาแล้วนึกถึงบรรยากาศเก่าๆเมื่อ 10 ปี 20 ปีที่แล้วเลยครับหลวงปู่ เวลามันผ่านไปรวดเร็วมากเลยนะครับ ส่วนเวลาที่เหลืออยู่ในโลกก็น้อยลงน้อยลงทุกวันแล้ว ยังทำอะไรไม่เสร็จสิ้นเป็นชิ้นเป็นอันเลยสักอย่างเดียวครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ สี่ทุ่มครึ่งแล้วหลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้งานราบรื่นดีเหมือนเดิมครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ยังไม่รู้จะไปไหนเลยครับ มองไปทางโน้นทางนี้ทางนั้นก็มีงานเต็มไปหมดเลย ที่บ้านก็มีงานรออยู่อีกครับ อยากแบ่งร่างได้เหลือเกินครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้ทำงานยู่ที่บ้านทั้งวันเลยครับหลวงปู่ เดินไฟเครื่องซักผ้าใหม่ ทาอะคริลิคผนังที่ร้าวรั่วข้างบ้าน ตัดกิ่งเล็บมือนางที่เลื้อยปีนขึ้นบนเสาไฟครับ หลายอย่างเลยครับหลวงปู่ ปวดเมื่อยไปหมดแล้วครับ เมื่อตอนหัวค่ำแม่โทรมาจากชลบุรีให้ไปช่วยตัดต้นไม้ที่บ้านหน่อยครับ พรุ่งนี้คงจะต้องออกแต่เช้าละครับหลวงปู่ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงาน ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
เพิ่งกลับมาถึงบ้านครับหลวงปู่ ไปช่วยงานแม่ที่บ้านที่ชลบุรีมาครับ ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วที่บ้านชลบุรีนะครับ สวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วด้วยครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงาน ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ

กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงานครับ
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพร ให้เจอแต่สิ่งที่ดี และปลอดภัยด้วยเทอญ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้มีงานแถวถนนสุขุมวิทครับ ไปช่วงเช้าเลยครับหลวงปู่ ขอให้ดำเนินการสำเร็จเรียบร้อยนะครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองเด็กน้อยที่อยู่แดนไกลด้วยครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้ได้รับเรียบร้อยแล้วครับหลวงปู่ กราบขอบพระคุณหลวงปู่และท่านอาจารย์ครับ พรุ่งนี้ผมต้องไปแต่เช้าครับไปเปิดเสียงตามสาย วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ กราบอาจารย์ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้