ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ติดตั้งปั๊มน้ำที่ดูจากบ่อให้แม่ครับ กว่าจะเสร็จก็ปาไปตอนเย็นล่ะครับหลวงปู่ ดีกว่าใช้น้ำประปารดอีกครับ เพราะแม่ผมใช้น้ำประปารดต้นไม้แพงมากเลยครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ จะห้าทุ่มแล้วหลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงานครับ
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพร ให้เจอแต่สิ่งที่ดี และปลอดภัยด้วยเทอญ
วันนี้งานสำเร็จด้วยดีครับหลวงปู่ สิ่งที่ได้รับมอบหมายมาปฏิบัติเรียบร้อยแล้วครับ ด้วยความร่วมมือร่วมใจของเหล่าพี่น้องทั้งหลายครับ พรุ่งนี้ลุยงานอื่นต่อครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงานครับ
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพร ให้เจอแต่สิ่งที่ดี และปลอดภัยด้วยเทอญ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ ช่วงบ่ายเห็นฟ้าครึ้มๆเหมือนฝนจะตกเลยครับ หลวงปู่ครับขอให้ผมหาได้นะครับ ถ้าหาไม่ได้งานนี้แย่แน่เลยครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ ขอให้ได้นะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ

หลวงปู่ครับวันนี้งานราบรื่นไปได้ด้วยดีครับ พรุ่งนี้ต้องไปเปิดเสียงตามสายแต่เช้าครับ ตอนนี้ฝนโปรยลงมาบางๆอากาศเย็นๆครับ หลวงปู่ช่วยให้ผมหาได้ด้วยนะครับ คืนนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้พระ จัดขันธ์ห้า ถวายเสร็จแล้วครับ
วันนี้งานราบรื่นดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องออกไปทำงานนอกพื้นที่แถวๆรังสิตครับ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่และสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่อย่าลืมเรื่องของผมด้วยนะครับ ให้ผมหาได้นะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่วันพระครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้