ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประมวลผลการแขวนพระเครื่องทั้งหมดของหลวงปู่เท่าที่จะหามาแขวนได้

[คัดลอกลิงก์]
ใครลองสะกดทัพมั่ง แล้วสู่กับฟังบ้างนะครับ เคยใส่แค่2วันเอง มีเหตุที่ต้องวางพักไว้ก่อน เลยไม่ได้แขวนเลย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-9 12:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เหตุอันใดหรือครับ
บางครั้งแล้วแต่โฉลกครับ เช่น นิสัยเรา ธุระนั้นๆ ชีวิตพื้นๆ้ป็นยังไง
เมื่อถูกโฉลกนั้นๆจะมีผลถูกใจ ขุนแผนสะกดทัพนี่ถ้าใครมีสมาธิดี
ให้กำพระแล้วมองคนครับ  หรือกำแผ่เมตตาโดยจิตรวมกับพระได่
ส่วนจะออกไปทางไหนนั่นต้องฝึกครับ เช่นนึกถึงบารมีอานุภาพตามชื่อ
คือสะกดทัพ นึกดีๆมโนไปเป็นการเพิ่มความรับรู้ แล้วไปที่ๆเจี๊ยวจ๊าว
พอกำได้ที่ก็เพ่งกวาดไปขณะมือกำหรือประกบพระ(อันนี้ต้องฝึก)
โดยรู้ก่อนว่าจะสะกดเจี๊ยวจ๊าว ถ้าฝึกสำเร็จคนจะเงียบเสียงเชียว
พอครั้งต่อๆไปก็เปลี่ยนเป็นกำหนดให้พูดดีมีเมตตากับเราก็ได้
เจ้าหนี้มาทวงสะกดให้งงแล้วกลับบ้านไปก็ได้
ภรรยาแขวนสะกดทัพอยู่เหมือนกันครับ  ทำงานกับคนหมู่มากนี่ ชะงัดดีจริงๆนะ
Tim ตอบกลับเมื่อ 2015-2-9 13:02
บางครั้งแล้วแต่โฉลกครับ เช่น นิสัยเรา ธุระนั้นๆ ชีวิ ...

ขอบคุณครับ รบกวนขอเคล็ดลับนาคเกี้ยวด้วยด้วยได้ไหทครับ เพื่อเป็นแนวทางปฎิบัติในการใช้ได้อย่างเหมาะสม
assava ตอบกลับเมื่อ 2015-2-9 17:03
ภรรยาแขวนสะกดทัพอยู่เหมือนกันครับ  ทำงานกับคนหมู่ม ...

สุดยอดเลยครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-2-9 12:15
เหตุอันใดหรือครับ

ประมาณปรับธาตุไม่ทัน ฝุ้นซ่านกร๊าบ
สุดยอดครับ
สุดยอดครับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-10 10:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-2-9 19:51
ประมาณปรับธาตุไม่ทัน ฝุ้นซ่านกร๊าบ ...

อธิษฐานบอกหลวงปู่ครับ ค่อยๆปรับไปทีละน้อย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้