ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 1421
ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ก่อนจะจีบสาวเป็น^^

[คัดลอกลิงก์]

ประสบการณ์จีบสาวแบบโง่ๆของผม
ก่อนจะจีบสาวเป็น... ก็เคยห่วยมาก่อน

เมื่อ 10 กว่าปีก่อน... ผมก็เป็นเด็กผู้ชายคนนึงที่อ่อนหัดในเรื่องรักๆใคร่ๆมาก ตอนนั้นผมชอบผู้หญิงอยู่คนนึง ก็พยายามจีบไปมั่วๆกล้าๆกลัวๆ โทรไปพูดคุยกับเธออยู่เรื่อยๆ เพราะต้องการจะสร้างความสนิทสนม พอถึงวันเกิดเธอ ก็ไปซื้อของขวัญมาให้เพราะหวังว่าการทำอะไรหวานๆให้จะช่วยทำแต้มได้

จนเวลาผ่านไปวันแล้ววันเล่า... ผมก็ยังคุยกับเธอคนนั้นไปเรื่อยๆ โดยไม่เคยเอ๋ยปากบอกว่า 'ชอบ' หรือขอเธอเป็นแฟนเลยสักครั้ง เพราะลึกๆในใจของเด็กหนุ่มคนนั้นมันกลัว มันกลัวคำปฏิเสธ กลัวว่าทุกอย่างจะสูญสลาย

มาวันนึง เธอคนนั้นบอกผมว่าเธอเพิ่งจะเริ่มคบเป็นแฟนกับผู้ชายอีกคนหนึ่ง เป็นผู้ชายที่เข้ามาคุยกับเธอหลังผมด้วยซ้ำ วันนั้นผมทำอะไรไม่ได้ หรือจะเรียกว่าทำอะไรไม่ถูกก็ได้ ได้แต่ยอมรับ แม้ในใจจะเจ็บช้ำ

แต่แล้ว... ผมก็ได้มารู้ทีหลังในอีกไม่กี่ปีต่อมา ว่าจริงๆแล้วเธอคนนั้นก็ชอบผม ผมลองมองย้อนกลับไปดูในช่วงเวลาที่ผมพูดคุยกับเธอ

ใช่เลย... เธอชอบผม การกระทำหลายๆอย่างของเธอตอนนั้นมันบ่งบอก แต่ผมกลับไม่เคยสังเกตถึงสิ่งเหล่านั้นเลย ในหัวผมตอนนั้นมีแต่ความกลัวที่จะถูกปฏิเสธ จนไม่กล้าที่จะบอกความในใจ เพราะกลัวถ้าบอกไปแล้วจะเสียเธอไป
แต่กว่าจะคิดได้... ก็สายไปเสียแล้ว มันมีแต่คำว่า "ถ้าตอนนั้น...." วนเวียนอยู่ในหัว แต่ผมก็ไม่สามารถย้อนอดีตไปขอเธอเป็นแฟนได้อีกแล้ว

เรื่องๆนี้เลยเป็นหนึ่งในบทเรียนสำคัญที่คอยย้ำเตือนผมอยู่เสมอ ว่าถ้าชอบใครก็จงบอกออกไป อย่าได้เก็บไว้นานเกิน
อย่า... ทำให้ความรักมันยุ่งยาก
คงความสวยงามและเรียบง่ายในแบบที่มันควรจะเป็น
ในการบอกความในใจกับผู้หญิง ท้ายที่สุดมันจะเป็นไปได้ 2 ทาง
ทางแรก... ยืดอกรับคำปฏิเสธอย่างลูกผู้ชาย
ทางที่สอง... ดื่มด่ำกับความรักอันสวยงามกับสตรีผู้เป็นที่รัก
อย่าได้กลัว... จนไม่ได้ลงไปเดินสักเส้นทาง

แบ่งบันแนวคิดดีๆ โดย Men Enterprise พัฒนาลูกผู้ชาย
#โรงเรียนลูกผู้ชาย Gentleman Story

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ถ้าชอบใครก็จงบอกออกไป อย่าได้เก็บไว้นานเกิน
อย่า... ทำให้ความรักมันยุ่งยาก

อ้ายฮักเจ้าเด้อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้