ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 3648
ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำไมมีแต่คนมอง มองแบบมองแล้วก็มองอีก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นิว เมื่อ 2016-4-18 15:51

เหตุเกิดเมื่อสักครู่นี้เลยครับ  ผมขับรถไปไปรษณีย์  ขากลับก็เข้ามาจอดรถที่ปั๊ม  ตอนเดินออกมามีคุณป้าท่านนึงนั่งซ้อนท้ายมอไซค์  คุณป้าเจอหน้าเรา เธอก็มองแบบจ้องหน้าแล้วหันไป แล้วก็หันหน้ากลับมามอง แล้วพอรถเคลื่อนป้าก็มองไปทางข้างหน้า แล้วป้าก็หันมามองเราอีก

พอผมเดินลัดเข้าตลาดสด สาวใหญ่คนหนึ่งซึ่งตอนที่ผมเดินผ่านรอบแรกก็มองจ้องหน้าเราไปพูดกับคนอื่นไปด้วย  ขากลับเจอเธอเดินมาหน้าร้าน แล้วก็มองหน้าเราอีก  

เดินเข้าตลาดไปอีกนิด  แม่ค้า(ป้า)มองหน้าเราแบบจ้องเขม็งเลย  เอาล่ะสิ   สงสัยงานนี้มีอาย  ต้องมีอะไรติดหน้าเลอะเทอะหน้าเราแน่เลย  รีบเดินให้ไวกลับเข้าบ้านเพื่อจะรีบไปส่องกระจกด่วนๆ

ผลคือ......ไม่มีอะไรเลอะหน้าเลย  แต่สงสัย คำกล่าวเรื่องปสก.วัตถุมงคลหลวงปู่ชื่นรุ่นนี้คงเป็นจริง  ที่ว่า แขวนแล้วจะเด่นเป็นสง่ากว่าใครทั้งปวง  ไปตลาดก็จะมีแม่ค้าแถมของให้  เพราะวันนี้ผมอาราธนา2องค์ครับ  คือ....ขุนแผนชมตลาด และ พระผงอาถรรพ์ธม

ปล. ส่วนปสก.อาถรรพ์ธม เรื่องงานที่ผมบนบานหลวงปู่ชื่นไว้  สรุปว่าสำเร็จเสร็จสิ้นแล้วทุกประการ และผมก็ถวายของแก้บนแล้วครับ  สาธุ ......อิติ ฤทธิชื่น
เยี่ยมเลย
สุดยอดๆๆ
ผมมีองค์นี้เป็นองค์แรก ปสก เยอะมาก ทำให้เชื่อเลยว่าสิ่งศักสิทธิ์มีจริง ผมเคารพหลวงปู่ชื่นมากแม้ไม่เคยไปที่วัดเลย พยามหาสะสมของแท้เท่าที่สามารถเก็บได้อยู่
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-19 00:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
angpao99 ตอบกลับเมื่อ 2016-4-18 20:45
ผมมีองค์นี้เป็นองค์แรก ปสก เยอะมาก ทำให้เชื่อเลยว่า ...

จริงแท้ที่สุด  ยิ่งเราถูกโฉลกกับพระของท่านทุกอย่างยิ่งลงตัวครับ  เหมือนท่านคอยคุ้มครองเรา ช่วยเราทุกฝีก้าว รวมทั้งเทวดาและพรายบริวารท่านด้วยครับที่ตามช่วยตามหนุนชีวิตเราครับ   ยิ่งผมทำบุญและอุทิศให้ท่านและเทวดา+พรายบริวารท่านทุกวัน รู้สึกว่าอะไรๆก็คล่องตัวไปหมดเลยครับ
โดดเด่นเป็นสง่า เมตตาสุดยอด แรงครับแรง
อย่าอายครับให้เข้าไปทำเป็นหาอะไรถาม
เช่นป้าครับผมหิวทำไงดี ไม่ก็ ป้ามีลูกสาวไหมครับ
หน้าป้าคุ้นๆครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้