ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แปดหมื่นปีจะบินมาโลกมนุษย์ครั้งหนึ่ง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-7-27 21:12
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-7-26 07:44
อยากให้อาจารย์สร้างครุฑบ้างจังเลย

จะได้แขวนแบบ กลา ...

อาจารย์เคยสร้างแล้ว อาจารย์สร้างให้หลวงปู่ผาดนานมากแล้ว ที่พี่จ๊อยังมีครบทุกเนื้อ ขนาดเนื้อมวลสารยังมี ผมเอามาทำสมาธิกับมณีนาคาขอบอกเลยว่า สนุกมาก เหมือนรับรู้ฤทธิ์ที่สุดยอดมาก  กำมณีนาคามือซ้าย พญาครุฑมือขวา แล้วทำสมาธินึกถึงสองสิ่งผสมผสานกัน ลองดูครับ แต่ทำบ่อยไม่ได้เพราะจะไปยึดติดในอารมณ์   ผมแขวนไปวันไหว้ครู ให้พี่ทัชจับ  พี่ทัชบอกว่า  นี่กูยังไม่ได้ขอนะ  บารมีพุ่งมาเลย  แถมแชมป์เดินถอยมาทัก ผมให้แชมป์จับ แชมป์ถามว่า พี่ไปทำอะไรกับองค์นี้มาถึงได้เป็นขนาดนี้  ขนาดหลวงปู่ผาดท่านเสกเองยังเอ๋ยปากว่าดี  อาจารย์สร้างจากนิมิตที่ไปกราบหลวงปู่ผาด แล้วเกิดนิมิตพญาครุฑขึ้น ซ้อนด้านหลังหลวงปู่ผาด ผมฝันว่าพระรามเอาครุฑหลวงปู่ผาดมาให้ ทั้งที่ไม่เคยรู้ว่าอาจารย์สร้าง  พอให้อาจารย์ดูถึงรู้ภายหลังว่า อาจารย์สร้างเอง และไม่ได้สร้างมั่วๆนะ หลวงปู่ผาดท่านสอนให้อาจารย์สร้าง. .....ตั้งแต่ใช้นกเขามาทำรังแถวห้องนอนด้วย นกมาเยอะจริงๆ .บินเขามาหาในบ้านก็มี  คนก็เคารพดี  แถมเสน่ห์ก็ไม่ทิ้ง  ดีมากๆครับแล้วที่พี่คิดจะแขวน ผมทำมาแล้ว รู้สึกดี เหมือนโลกนี้เป็นของเรา  แต่ต้องคุมตัวเองนิดๆ ต้องมีสติเสมอ บางทีรู้สึกว่า มันเต็มไป ใจร้อนไปนิด   ให้ชอบจริงตอนนี้ขอก็แบบองค์พ่อครับ  เน้นการจัดการให้ลงตัวไม่เน้นปราบปราม แถมอบอุ่น ไม่เคร่งครึมมากนัก ตอนนี้ลองแขวนพระรามกับองค์พ่อคู่กันอยู่ ผลเป็นอย่างไร ยังไม่รู้  รอดูกันต่อไป    ปล.พิมพ์ไม่สวยหรือสับสนต้องขออภัย เดี๋ยวว่างๆ จะมาจัดให้ใหม่ ต้องนี้หัวฟูมาก

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2015-7-27 21:29
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-7-27 19:09
อาจารย์เคยสร้างแล้ว อาจารย์สร้างให้หลวงปู่ผาดนานมา ...

อันนี้ทราบแหล่ว แต่อยากได้ครุฑแบบโลหะลอยองค์ เท่ห์ โอววว

แต่น่าสนใจทีเดียว ไว้แอบไปเก็บมั่งดีกว่า จากที่ลองๆ ผมว่าผมใช้ของแนวเทพตบะเดชะสูงๆ แล้วดี แต่แอบมีใจร้อนจริงๆ ครับ
พญาครุฑนี้ ต้องไปเก็บไว้บูชาบ้างแล้ว
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-7-28 12:32
พญาครุฑนี้ ต้องไปเก็บไว้บูชาบ้างแล้ว

อยากให้ลองแขวนร่วมกับหนุมาน  บอกเลยว่าเยี่ยมยุทธมาก  เอามาแขวน ขนลุกทั้งตัวเลย    ตามตำราพิชัยสงคราม ให้แขวนครุฑไว้ด้านขวา หนุมานไว้ซ้าย องค์พระรามหรือองค์พ่อไว้กลาง  
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-9-15 07:50
อยากให้ลองแขวนร่วมกับหนุมาน  บอกเลยว่าเยี่ยมยุทธมา ...

เยี่ยม ขอบคุณครับ
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-7-27 19:09
อาจารย์เคยสร้างแล้ว อาจารย์สร้างให้หลวงปู่ผาดนานมา ...

ครุฑนี่แพ้แม่หญิงนะครัช เอาหนุานมาคู่ ชนะโลดๆ 555
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-9-15 07:50
อยากให้ลองแขวนร่วมกับหนุมาน  บอกเลยว่าเยี่ยมยุทธมา ...

ขอบคุณที่ชี้แนะ
น่าสน
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-9-15 10:31
ขอบคุณที่ชี้แนะ

ลืมไป หนุมานโดนยึดแล้วนิ  ฮิฮฺิ ไม่มีให้ลอง  55555
วันหน้า อยากได้องค์ก็บูชาไปเลย แล้วผมจะเป็นธุระเก็บรักษาให้ เอาป่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้