ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แปดหมื่นปีจะบินมาโลกมนุษย์ครั้งหนึ่ง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thanakorn1 เมื่อ 2013-7-8 21:57

อยู่ในพานที่อาจารย์ วันเสาร์ที่ผ่านมานะครับ  ว่าจะแวะไปพรุ่งนี้เลย
มวลสารสุดยอดอีกเช่นเคย
kruangbin ตอบกลับเมื่อ 2013-7-9 05:43
มวลสารสุดยอดอีกเช่นเคย

ถูกต้องแล้วครับ.........สุดยอดมวลสารทั้งมวลสารที่นำมาอุดแล้วมวลสารที่นำไปหลอม....
ว่าแต่เมื่อไรเราจะมีเวลาแวะเข้าสำนักหละนี่เดี๋ยวหมดอดกันพอดี....อาจารย์ ...ครับไงเหลือไว้ให้ผมบางนะ   
thanakorn1 ตอบกลับเมื่อ 2013-7-8 21:48
อยู่ในพานที่อาจารย์ วันเสาร์ที่ผ่านมานะครับ  ว่าจะแ ...

เอ.... แต่ว่าตอนผมกลับก็เห็นว่าเหลือแค่ของต้อยเองน่ะครับ ตอนนั้นต้อยยังไม่กลับ ไม่รู้ว่าต้อยเอามาด้วยป่าว
105#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-9 08:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-9 08:04
เอ.... แต่ว่าตอนผมกลับก็เห็นว่าเหลือแค่ของต้อยเองน่ ...

อาจารย์ท่านคงพูดล้อเล่น กระมัง

ก็เห็นทุกคนเอากลับหมด

ยกเว้นของเสี่ยต้อยที่จะฝากให้เจ้นก นำไปเลี่ยมซ่อมใหม่
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-7-9 08:18
อาจารย์ท่านคงพูดล้อเล่น กระมัง

ก็เห็นทุกคนเอากลับ ...

พี่มัดหมี่เอากลับคนแรกเลย อย่างว่อง บอกว่าเด๋วกลัวลืม ทีแรกเข้าใจว่าอาจารย์ท่านจะเสกเพิ่มอ่ะป่าว แต่เห็นเอากลับกันหมด ผมเลยเอากลับด้วย ไม่รู้ว่าต้องนำไปให้อาจารย์อีกรอบไหม
107#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-9 09:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-9 08:53
พี่มัดหมี่เอากลับคนแรกเลย อย่างว่อง บอกว่าเด๋วกลัว ...

ทราบมาว่าค่ำคืนของวันที่.. 19 กรกฎาคม จะมีมีพิธีราชาภิเษก

องค์พ่อศรีชัยวรมัน(ชุดกรรมการอุปถัมภ์)ที่สำนัก

น้องศรว่า เจ้หนูอัญเชิญองค์พ่อมาเข้าร่วมพิธีวันนั้นจะดีกว่าไหม ?

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-7-8 18:50
อยากจะทราบความรู้สึกพี่หมอต้อย
ตอนเห็นพิธีหลอมชนว ...

เป็นพิธีที่แปดหมื่นปีมีครั้งหนึ่ง
เรียบง่ายแต่เปี่ยมด้วยพลังของ
สรรพสิ่ง พร้อมที่จะรังสรรค์สิ่งดีๆ
ไว้เป็นสมบัติของแผ่นดินในกาล
อันใกล้นี้ ปรากฏการณ์ธรรมชาติที่
บังเกิดขึ้น ลมพัด ฝนตกปรอยๆ ก้อนเมฆ
มีรูปร่างแปลกๆเสียงนกร้อง ปลาเล่นน้ำ
หรีดหริ่งเรไรและมีอีกมากที่ต้องใช้ประสาทสัมผัส
ที่ละเอียดรับรู้ เคยอ่านแต่ในหนังสือ
และฟังเขาเล่ามาแต่ตอนนี้เป็นเราได้อยู่ใน
เหตุการณ์จริงล้วนๆ พอใจมากครับที่ได้มี
โอกาสมาร่วมพิธีในครั้งนี้ โดยเฉพาะท่านอาจารย์
มีรอยยิ้มที่เปี่ยมสุขตลอดเวลา พิธีดี เจตนาดี
สรุปมีแต่ความสมสุขหวังด้วยประการทั้งปวงครับ
สำหรับเนื้อชนวน โดยส่วนตัวแล้วศิษย์ในสายศรัทธา
ควรมีแค่คนละองค์ก็เกินพอแล้วครับเพื่อจะได้กระจาย
สิ่งดีๆได้ทั่วถึงกันครับ
ขอบคุณครับหมอต้อย
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-7-9 09:19
เป็นพิธ๊ที่แปดหมื่นปีมีครั้งหนึ่ง
เรียบง่ายแต่เปี ...

ขอบคุณครับที่บอกกล่าวฃเรื่องราวดีๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้