ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลวงปู่ชื่น พระผู้วางตัวดี

[คัดลอกลิงก์]
กราบหลวงปู่ครับ

กำลังใจในยามท้อ..
ผมเคยเห็นหลวงปู่ชื่นครั้งแรกและครั้งเดียวที่วัดนก
ท่านมาพร้อมกับหลวงปู่หงษ์ หลวงปู่หงษ์ทำพิธีให้
คณะศรัทธาที่อาสนสงฆ์ ส่วนหลวงปู่ชื่นกับเณรน้อย
โปรดญาติโยมอีกมุมหนึ่งมีคนรายล้อมเยอะผมก็แว่บ
ไปร่วมด้วย ท่านลงนะให้ลูกศิษย์เณรคอยแจกสีผึ้ง
โดยแบ่งจากบาตรใส่ตลับให้กับผู้ร่วมบุญกับหลวงปู่
ขณะนั้นเจ้าอาวาสท่านเดินมาที่ศาลาพอดี หลวงปู่พัก
การลงนะแล้วเดินไปหาเจ้าอาวาส ถ้อยคำการสนทนา
ผมไม่ได้ยินแต่คงจะสื่อความหมายถึงการขออนุญาต
ทำการใดๆในพื้นที่การปกครองของท่านเจ้าอาวาส
ด้วยท่าทางนอบน้อม แล้วหลวงปู่ก็กลับมาโปรดลูกศิษย์
ต่อ ภาพนั้นยังจำติดตาของกระผมอยู่จนถึงทุกวันนี้ครับ
เหมือนท่านจะสอนให้เราเคารพ มีความอ่อนน้อม
ถ่อมตน มีสัมมมคารวะ จะส่งผลดีต่อปฏิบัติเอง ทั้งปัจจุบัน
และอนาคต สาธุ
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2014-7-13 23:57
ผมเคยเห็นหลวงปู่ชื่นครั้งแรกและครั้งเดียวที่วัดนก
...

ขอบคุณครับ....พี่หมอได้สีผึ้งจากหลวงปู่หรือเปล่าครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-7-15 00:32
ขอบคุณครับ....พี่หมอได้สีผึ้งจากหลวงปู่หรือเปล่าครั ...

มีคนมารุมมาตุ้มเยอะคลับคล้ายคลับคลา
เหมือนจะได้ใส่ถุงซิบพลาสติกทำบุญไป
เล็กน้อยจำไม่ได้ว่าอยู่ไหนแล้ว..อาจใช้
หมดไปแล้วเพราะช่วงนั้นกำลังได้ผลกระทบ
จากพิษของความเหงาอย่างรุนแรง...ละครชัดๆ
เลยน่ะเมธเอ๊ย..ชีวิตช่วงนั้น
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2014-7-16 15:33
มีคนมารุมมาตุ้มเยอะคลับคล้ายคลับคลา
เหมือนจะได้ใส ...

หมดกัน....หมดเลย
รักหลวงปู่คร๊าบ
สาธุ บารมีหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้