ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ

>> พระยอดขุนพลดำ <<

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2013-7-5 20:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าบูชาจริงๆ
โพสต์ 2013-7-7 09:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
tao_kd ตอบกลับเมื่อ 2013-7-5 18:28
วันงานได้บูชามา ก็เพราะพี่มาจอยนี่แหละครับที่แนะน ...

ของดี ของแท้
แถมราคาก็สบายกระเป๋า
โพสต์ 2013-7-8 09:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-7-7 09:24
ของดี ของแท้
แถมราคาก็สบายกระเป๋า

ครับพี่เมธ
โพสต์ 2013-7-8 10:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
tao_kd ตอบกลับเมื่อ 2013-7-8 09:52
ครับพี่เมธ

มีประสมการณ์ อย่างไรก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างน่ะครับ
โพสต์ 2013-11-8 13:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พระยอดขุนพล ยอดคุณพระเป็นพระที่คนไม่เอามหาเสน่ห์เพราะถือว่าการทรงเกิยรติทรงอำนาจทรงฐานะแบบแมนๆนั่นคือเสน่ห์ของลูกผู้ชาย และเป็นเหตุให้บำเพ็ญประโยชน์แนวกว้างๆได้ดีกว่า เป็นพระที่เอาเรื่องราวทีเดียวในอานุภาพแต่ถูกความนิยมแนวอื่นกลบทำให้คนไม่สนใจ เป็นพระเดินงานสร้างฐานะรวมถึงหนุ่มรูปงามที่รำคาญสาวๆหรือพวกที่คนไม่เคารพ คนกันเองเกินไป

คาถากำกับชื่อสลาการปริต
1. ทุตถุลลา อุตถุลลา มทุลลา ตัณฑุลา ปุปผาลากันลานะโจเร นโสนาลัง
สติอัคคี นโสกาลัง กริสสติ น อุทเกนะ โส กาลังกริสสติ
นวติ น สิสสาเจนะโสกริสสติ. น นาเค นโสกาลัง กริสสติ. นโจเร นโสกาลังกริสสติ.
นพยาธิ นโสกาลัง กริสสติ. นตัตถ สังกตัง
ภวิสสติ. นปทา สันตัง สรักขัง กตัง ภวิสสติ. นสักขัง สันตสังกตัง ภวิสสติ.
โนโสลภันเตสังกตัง ภวิสสติ.นชิหาสันตสังกตัง
ภวิสสติ. นมเน สัตตสังรักขัง กตัง ภวิสสติ. นภวัคคสันตสังรักขัง กตัง ภวิสติ.
ตัตถ อุตตลัง นรภิสติฯ
2. คุตติยารักขายะ อาวิหิงหายะ สุวิหายะติ โย อุตตลัง น ลภิสสติฯ
3. ลาหังมุสิโกวิโมเจตุง สัพพสัมปัตติ ปาปูนีสุวัณณรัตตาสิ เวทุริยัง พหุทธนัง สัพเพเหวัณชปัตติเตวิยังฯ
4. อาหังมสิโกวิโม จเย สัพพสัมปัตติปะปุสุวัณณรัชชตา เสสัง เวทุริยัง สัพเพเหวัญชปัตติวิริยัง

ใช้กำกับ สวดมนต์ เสริมดวงฉมัง จะได้ดิบได้ดีมีความสุขตลอดปลอดโทมนัส
อาราธนาพระทำน้ำมนต์ดีเหลือหลาย (สวดแก้เจ็บยอกสารพัดก็ได้)

Tim

โพสต์ 2013-11-8 13:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แบบย่อ

นะโม3จบ
พระพุทโธ อัปมาโน เมนาโถ
พระธัมโม อัปมาโน เมนาโถ
พระสังโฆ อัปมาโน เมนาโถ
นะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ

ย่อได้แต่อานุภาพความสุขจะขาดไปบ้าง ได้หลักๆตามที่ทำแบบปกติสุข ถึงเป้าหมาย
ถ้าเต็มๆก็คือเสริมเนื้อหาที่จำเป็นแต่เราอาจคาดไม่ถึง
มันเป็นสูตรนะถ้าทำได้จะรู้เพราะเปรียบเทียบได้
ใครใคร่ห้อยแล้วเดินหน้าก็ดีเหลือหลาย
ใครใคร่สวดเต็มๆก็็จะได้ผลที่สุกหอมหวานอร่อย
อิ่มท้องอิ่มปาก การอิ่มเปรี้ยวมันก็อิ่มใช่ไหมแต่ไม่สบายปาก
ลงเอยที่ท้องอย่างเดียวไงมีเสียดายบ้าง แล้วแต่คนครับ เลือกเอา

Tim
โพสต์ 2013-11-8 15:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปลุกเสก5ปี ไม่เก็บ รุ่นนี้ต้องเสียใจไปจนตาย เก็บทั้งสองพิมพ์เลย พิมพ์เล็กเหมือนพระชินราช หลวงพ่อโมวัดสามจีน พิมพ์ใหญ่เหมือนพระชินราชใบเสมา งามแบบมีเอกลักษณ์ ใครถูกโฉลกหลวงพ่อพุทธชินราชผมว่าใช่เลยครับ  พิมพ์ใหญ่เลี่ยมเงินอยู่เสร็จแล้วจะเอามาโชว์ครับ
โพสต์ 2013-11-8 20:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
wind ตอบกลับเมื่อ 2013-11-8 15:21
ปลุกเสก5ปี ไม่เก็บ รุ่นนี้ต้องเสียใจไปจนตาย เก็บทั้ง ...

รอชมบารมีครับ
โพสต์ 2013-11-9 09:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tao_kd เมื่อ 2013-11-9 09:41
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-8 13:45
พระยอดขุนพล ยอดคุณพระเป็นพระที่คนไม่เอามหาเสน่ห์เพ ...

ขอบคุณครับ พี่หนู
ทั้งบทเต็ม บทย่อ เลยครับ
โพสต์ 2013-11-11 09:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
tao_kd ตอบกลับเมื่อ 2013-11-9 09:40
ขอบคุณครับ พี่หนู
ทั้งบทเต็ม บทย่อ เลยครับ
...

น่าจะเป็นบทเสริมที่พี่ทิมหมายถึง เอาจากเวปเก่ามาลงให้ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้