ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 14781
ตอบกลับ: 58
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ดาบชัยศรีปราบนคร"ดาบในตำนาน

[คัดลอกลิงก์]
ดาบชัยศรีปราบนคร
ดาบในตำนาน
ขออนุญาติ  หลวงปู่และท่านอาจารย์  นำดาบเพียงหนึ่งเดียวของท่าน  มาลงให้พี่ๆน้องและผู้ศรัทธา  ได้ชมและศึกษาคับ  สร้างจากเหล็กอาถรรพย์หลายชนิด   ทั้งด้ามดาบและฟักก็ทำมาจากไม้มงคล (รายละเอียดคงต้องขออนุญาติท่านก่อนคับ)ฟักดาบแกะเป็นรูป  นาคเกี้ยว    ที่ด้ามดาบมีรูปพญาครุฑ  ติดอยู่  ใบมีดของดาบชุบน้ำมันพญาเสือสมิงไว้ตลอดทั้งเล่ม  วันที่อาจารย์ท่านอัญเชิญลงมาให้เห็นเป็นครั้งแรก   จากการได้สัมผัสครั้ง  บอกได้เลยว่า  ไม่เคยเจออะไรที่ รุนแรงขนาดนี้มาก่อนในชีวิต  ดันเผลอไปชักออกมาจากฟัก  โดยไม่ขออนุญาติ  เหมือนมีพลังไอร้อน  ปะทะ ใบหน้าอย่างรุนแรง  ใบหน้าร้อนผ่าว  เกือบหงายหลัง  ตกใจต้องรีบกดเสียบกลับคืน  ขนาดแค่ชักออกมาเพียง  ครึ่งเล่มเท่านั้น  ท่านอาจารย์ถึงกลับหัวเราะใหญ่  (คงสมน้ำหน้าผม)   ทุกวันนี้ไม่เคยขอท่านดูอีกเลย

(กระทู้เก่าพี่ทัช )

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ไม่ใช่แล้วครับ ไม่ใช่แค่หน้าหงาย ได้ข่าวว่าหงายหลังไปกระทกตู้เลยทีเดียว

อีกหนึ่งของสูงที่ได้มีโอกาสเห็นกันครับ
สาธุครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-7 11:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตะกรุดพระขันธ์ชัยศรี

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-10 12:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

พระแสงขรรค์ชัยศรี คู่บารมี พระเจ้าชัยวรมัน

x
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-3 17:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รออาจารย์ทำมีดอยู่ อยากได้อยากมี
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-18 14:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-18 06:38
รออาจารย์ทำมีดอยู่ อยากได้อยากมี ...

มีอะไรครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-18 14:17
มีอะไรครับ

อยู่ที่ใจจะหมายแปล
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-19 23:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-18 21:52
อยู่ที่ใจจะหมายแปล

แจ้งข่าวให้รู้ด้วยสิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้