ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พานครูกับสำนึกของความเป็นศิษย์

[คัดลอกลิงก์]

แต่สิ่งที่ผมกลัวที่สุดของการรับพานครูสำหรับผม คือการผิดสัจจะ

และไม่สามารถทำตามคำพูดตัวเองได้ มันอาจไม่มีอะไรมากสำหรับตัวเองแต่...

.มันส่งผลต่อครูบาอาจารย์ที่ท่านต้องรับผิดชอบการกระทำของเรา

ท่านไม่เคยเอ่ยปาก..

ท่านไม่เคยบ่นหรือว่า ท่านไม่เคนรักเราน้อยลงเลย

แต่...เราล่ะรักอาจารย์เราได้เท่าที่อาจารย์รักเราไหม???

วันนี่วันพระ
อย่าลืมจัดดอกไม้ถวายหลวงปู่นะครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-3-19 12:10
อย่าลืมจัดดอกไม้ถวายหลวงปู่นะครับ

จัดไปเมื่อคืนครับ วันก่อนซื้อดอกไม้ไม่ทัน
เมื่อคืนจัดละคับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-3-20 07:13
จัดไปเมื่อคืนครับ วันก่อนซื้อดอกไม้ไม่ทัน

ปกติผมก็จัดช่วงดึกครับ 3-4 ทุ่มเลยอ่ะ จริงๆก็อยากจัดเช้า แต่เคยซื้อดอกไม้วันโกน ดอกมันไม่สวย เหมือนค้างมาหลายวัน
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-3-20 11:29
ปกติผมก็จัดช่วงดึกครับ 3-4 ทุ่มเลยอ่ะ จริงๆก็อยากจัด ...

จริง เจอหนอนด้วย หลายครั้งแล้ว
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-3-22 09:55
จริง เจอหนอนด้วย หลายครั้งแล้ว

ตามร้านขายปลีกถ้าซื้อดอกไม้วันพระ จะดูสดกว่า ซื้อวันโกนเหมือนของเก่าเก็บ ดอกเหี่ยวๆ ช้ำๆ ไม่สด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้